Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถาม​ sennheiser​ hd598 กับ​ grado​ ครับผม

อำนาจ

19/12/2014 21:57:50
ผมเพิ่งได้​ sennheiser​ hd598 ฟังแล้วชอบเสียงมันมาก​ เวทีกว้างโปร่ง​ เบสนุ่มลึก​ แหลมใสกริ้งไม่บาดหู อยากให้เพื่อนสมาชิกมั่นคงช่วยเทียบเสียงกับเจ้า​ grado​ ว่ารุ่นไหนเสียงใกล้เคียงกันคือผมชอบโปร่งๆใสๆ​ อยากจะสั่งมือสองมาลองกลัวไม่ถูกใจครับ​ ผมอยู่ต่างจังหวัดและไม่มีเวลาเข้ากรุงเทพด้วย​ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อำนาจ

19/12/2014 22:01:30
ครับหรือท่านใดยังไม่เคยฟัง​ เจ้า​hd598 แต่มี​ grado​ อยู่อยากลองแลกเปลี่ยนกันฟังแจ้งได้นะครับ​ ไม่ต้องกลัวงานเข้า​ เช็คจากชื่อได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

20/12/2014 12:29:01
271
Grado มีหลายรุ่น หลายคุณภาพเสียง หลายคุณภาพวัสดุครับท่านอำนาจ

ยิ่งราคาแพงเสียงยิ่งให้รายละเอียดดีขึ้นไปครับ ออกแนวโปร่ง แหลมจัด ฟังเพลง rockได้ดีมาก

ค่อนออกแนวสมจริงของเสียงครับ ส่วนใหญ่จะให้เบสน้อยครับ ยกเว้นรุ่น ps จะมีเบสมากหน่อย

รุ่นนี้ค่อนข้างจัดจ้าน (หรือถ้าผิดรบกวนคนที่มีรุ่นนี้มาแก้ไขข้อมูลด้วยรับ)

ผมมีปัญญาใช้แค่รุ่นเล็กสุดๆๆ ms1 ก็ได้เสียงที่ดีมากๆๆๆครับ เสียงร้องฉ่ำเลย รายละเอียดดีขึ้น
เรื่อยๆครับ ผมพึ่งเบิร์นได้200+ชม.เองครับ. กลางแหลม. สำหรับผมๆว่า มันไม่แหลมเลยครับ
ขี้ฟ้องไหม สำหรับผมว่า ขี้ฟ้องมากครับ. ลองหามาฟังดูครับ ms1. นี่ผมว่าแนวสบายๆครับ
ไม่ถึงกับดีเลิศ แต่ก็ไม่เรวร้าย พอดีๆครับ ออ! เวทีไม่กว้างครับ. ตำแหน่งไม่ถึงกับแยกขาด
(สู้ k701 ไม่ได้เลยตรงนี้) แต่ก็ไม่ถึงกับทับซ้อนกันครับ

สรุป คุ้มค่ากับการเก็บไว้ เป็นหูฟังปนะจำตัวครับ

แต่ผมขอไม่แลกกันฟังนะครับ พอดีค่อนข้างรักเจ้าms1มากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ace of Hearts

20/12/2014 16:21:34
6
เบสนุ่มลึก แนวสุภาพที่สุด น่าจะเป็น ps500e กะ MSPro ก็ค่อนมาทางนุ่มนวล แต่ราคาสูงหน่อย
เห็นรีวิวส์ต่างบอกตรงกัน generation e ของกราโด เบสมีมากขึ้น แนวเสียงสุภาพขึ้น สมดุลกะบาลานซ์ดีขึ้น
ถ้าราคาลดหลั่นลงมา น่าจะลองฟัง sr255e กับ ms1e ดูแนวโน้มจากรุ่นที่ผ่าน ๆ มา เค้าจูนเสียงมาแนวสุภาพเรียบร้อยกว่า รุ่นอื่น ๆ
สิ่งที่กราโด ให้เพิ่มแน่ ๆ เป็นเอกลักษณ์คือ เสียงที่สด มีชีวิตชีวา กระฉับกระเฉง ฟังสนุกเร้าใจ ครับ เอาไว้ฟังเปลี่ยนบรรยากาศ กะ HD598 ได้แน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

adagio71

20/12/2014 16:53:50
1
grado มันมีเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ดีครับ ผมก็มี SR60 ตัวเล็กๆไว้ฟังสนุกดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถาม​ sennheiser​ hd598 กับ​ grado​ ครับผม"