Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พอดีหูฟังขาดข้างนึง

คนหลงทาง

19/12/2014 00:37:10
ผมใช้หูฟัง Rizz รุ่น Eclipse ครับ
แล้วหูมันดันดับไปข้าง ( ใช้มาสองปีละครับ )
ผมก็เลยกะว่าจะหารุ่นทดแทน
แต่ผมหาฟังทุกที่ ไม่ว่าจะเป็น ฟิลลิบ โซนี่ เสียงมันก็ไม่ใช่แบบนี้อะ

ผมชอบเสียงแบบนี้อะครับ พอจะมีใครแนะนำหูฟังที่เสียงใกล้ๆกับ รุ่นนี้มั้ยครับ

หรือไม่ก็วิธีซ่อมอะครับ ซ่อมยังไงหรอครับ ข้างที่เสีย มันติดๆดับๆ น่ารำคาญมากๆ
ข้างที่เสียคือข้างที่ติดกับไมค์อะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เคทาโร่

19/12/2014 00:57:19
1
ถ้าเป็นพวก RIzz เสียงที่คล้ายๆน่าจะเป็นพวก Asaki ครับ ต้องไปลองฟัง เพราะแต่ละรุ่นเสียงจะแตกต่างกันนิดนึงครับ ลองฟังตัวที่ทรงคล้ายๆ Rizz ดูครับ เสียงมันจะคล้ายกัน บ้านหม้อ เยะครับ ลองฟังก่อนซื้อได้ ปล. บางอันรุ่นเดียวกันเสียงต่างกันก็มีนะครับ เพราะ QC จีน นะรู้ๆกันอยู่

ถ้าเป็นแบรนที่ร้านเฮียมีขาย เดี่ยวรอท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ

เพราะผมก็ไม่รู้เหมือนกันล่ะ เพราะส่วนตัวผมไป V-moda full Size แล้ว

ส่วน จะเชียร์ in-ear V-moda Vibe II ก็หาของยากล่ะ ต้อง อีเบย์อย่างเดียวล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

19/12/2014 01:18:34
1,057
หูฟังในตลาดตอนนี้มีหลายตัวมากๆครับ ถ้าเป็นไปได้เเนะนำให้มาลองฟังตัวเดโม่ที่ร้าน เเล้วเลือกอันที่ชอบได้เลยครับ

ส่วนซ่อม ถ้าติดๆดับๆอาจจะซ่อมได้ครับ ลองติดต่อกับร้านรับซ่อมหูฟังดูก่อนได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พอดีหูฟังขาดข้างนึง"