Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Swan m50W+Aune T1 MKII VS Boston Soundware XS 2.1 ตัวไหนดีครับ

Moonligh

17/12/2014 20:30:41
0
เนื่องจากตอนนี้ก็ตัดสินใจได้แล้วว่าจะกลับมาเล่นลำโพงดีกว่า ตอนนี้ก็ยังลังเลระหว่าง Swan m50W + Aune T1 MKII กับ Boston Soundware XS 2.1 ว่าจะเล่นตัวไหนดี ส่วนตัวเคยมี Swan m50W มาแล้วเมื่อปีก่อน (มีเหตุต้องปล่อยทิ้ง) เดิม ๆ ไม่เคยผ่าน Dac ต่อผ่านแต่ Soundcard Onboard PC ฟังได้ยังไม่บ้นระยะเบิร์น แต่คิดว่าชอบมากทั้งดีไซน์ แนวเสียง (เป็นคนฟังแนวร็อคสากล ,เพื่อชีวิตคาราบาว , ทั่วไปจับฉ่าย บ้าเปิดดัง ๆ) แต่มานั่งหาลำโพง 2.1 มาเจอ Boston Soundware XS 2.1 (ชื่อแบรนด์นี้รู้ๆกันอยู่) เขาว่ากันว่าเสียงดีมาก (ยังไม่เคยไปลองฟัง) ตัวเดียวจบ ไม่ต้องผ่าน Dac+AMP เดิม ๆ ก็พอแล้ว

**อยากสอบถามพี่ ๆ ครับ Swan m50W + Aune T1 MKII เสียงจะสู้ Boston ได้มั้ย แบบสายเดิม ๆ ต่อผ่าน PC**
**Boston Soundware XS 2.1 กับ Boston Soundware Digital Cinema 2.1 มันใช่ตัวเดียวกันมั้ย เพราะนั่งอ่านรีวิวไม่เหมือนกันเลยบางเว็ป แล้วเสียงต่างกันมากมั้ย เพราะรู้สึกราคาจะเท่ากัน**

สุดท้ายนี้รบกวนพี่ ๆ ให้คำแนะนำทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

18/12/2014 00:48:27
573
ผมยังไม่ได้ลองฟัง Boston ตัวใหม่เหมือนกันครับ Boston ตัวสร้างชื่อนั้นไม่ใช่ Design นี้ผมเลยคิดว่าเสียงน่าจะคนละแบบกับรุ่นก่อนนะครับ ต้องลองไปหาฟังอีกทีดีกว่า ว่าจะชอบแนวเสียงรึป่าว

ส่วน Swans M50W ซึ่งเคยใช้อยู่น่าจะพอจำเสียงได้นะครับ แนวโจ๊ะๆ เพื่อชีวิต มันส์ๆได้หมด หากได้ฟัง Boston น่าจะรู้ทันทีว่าชอบแบบไหนมากกว่า และถ้า M50W ต่อ DAC นี่จะได้เปรียบมากๆครับ เพราะว่าเสีนงจะอัพขึ้นไปอีกราวๆ 20% จากเดิมครับผม

แวะลองมาฟัง Swans M50W จับกับ Aune T1 ที่ร้านผมก่อนได้ครับ แล้วค่อยลองหาฟัง Boston เทียบอีกทีจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Moonligh

18/12/2014 02:10:05
0
ครับพี่หมูหวานสิ้นเดือนนี้ไปลองฟังแน่ครับ เพราะ Swan m50W คราวที่แล้วก็ซื้อจากพี่หมูหวานครับ ใจยังคิดถึงมันอยู่ตลอด เอามาฟังเพื่อชีวิตมันส์มากครับ

**ว่าแต่ Aune T1 จำเป็นต้องหาหลอดมาเปลี่ยนมั้ยครับ ตัวเดียวจะจบมั้ยนี่ Dac ตัวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Swan m50W+Aune T1 MKII VS Boston Soundware XS 2.1 ตัวไหนดีครับ"