Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

pk2 ผมหล่นพื้น แล้วมีเศษทรายเข้าไปในตัวหูฟัง

tototatetorto

17/12/2014 19:02:42
0
pk2 ผมหล่นพื้น แล้วมีเศษทรายเข้าไปในตัวหูฟัง พอนำมาลองฟังแล้วรู้สึกว่าเสียงมันแปลกๆ พอจะแก้ปัญหาได้มั้ยครับ ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/12/2014 20:55:31
4,282
อาการแบบนี้เจอกันบ่อยครับ เวลามีเศษทรายเข้าไปแล้ว เวลาเม็ดฝุ่นมันไปกลิ้นตรงหน้าไดรเวอร์ มันจะมีเสียงซ่าๆ แกรกๆปนอยู่ วิธีแก้คือให้เอาด้านที่มีรูหันเข้าปาก แล้วดูดครับ ดูดนะครับไม่ใช่เป่า

ให้ดูดเหมือนดูดหอยขมนั่นล่ะครับ ลองดูดจุ๊บๆแรงๆซัก 4-5 ครั้ง เม็ดทรายมันจะหลุดออกมาตามรูเล็กๆได้ครับ ไม่ต้องกลัวเม็ดฝุ่นจะเข้าคอหรอกครับ เพราะยังไงเราจะรู้สึกอยู่แล้วล่ะครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ishimaru-WITTY

18/12/2014 20:31:32
1
ผมเคยเป็น เอาฟองน้ำออก คว่ำที่มีรูลง เขย่าแรงๆ นิ้วดีดเบาๆ ใช่ปากจุบเข้าไป ดูดๆ แรงหน่อยเหมือนเครื่องดูดฝุ่น หายเลย อาการจะคล้ายเสียงแตก ฝุ่นเข้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"pk2 ผมหล่นพื้น แล้วมีเศษทรายเข้าไปในตัวหูฟัง"