Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[สอบถาม] หูฟังใส่สบายมากกกๆๆ

pangpondz

16/12/2014 22:17:29
0
สอบถามหน่อยคับ คือปกติช่วงเสาร์อาทิตย์ผมต้องใส่หูฟังเป็นเวลานานมาก ทั้งเรียนพิเศษ ฟังเพลง บลาๆๆ รวมๆก้ 3-5ชม.ติดต่อกัน วันธรรมดาก้ใส่ฟังเพลงปกติวันละ 1-2ชม.
ปัจจุบันใช้ xba h1คับ บอดี้ใหญ่ เจ็บหูมากๆๆ พอจะมีหูฟังตัวไหนแนะนำมั้ยคับ เอาที่ใส่สบายๆ ไม่ปวดหู
ตอนแรกเคยไปเล็ง Bose ie2ไว้คับ ใส่สบายมากๆ แต่ติดที่แนวเพลงมันไม่ค่อยจะใช่สักเท่าไหร่ ปกติจะฟัง pop poprockเป็นหลักคับ ใส่ ie2 อาจจะไม่ค่อยตรงแนวสักเท่าไหร่
ถ้าให้ไปทาง earbud บอกตามตรงคับว่า ไม่ค่อยชอบหน้าตาเท่าไหร่เลย...
เลยจะขอสอบถามนิดนึงคับว่า...
1.ในช่วงราคา 5-6พัน มี"อินเอียร์"ตัวไหนแนะนำมั้ยคับ เอาแบบใส่นานๆสบาย ไม่ปวดหู แนวเสียงค่อนข้างตรงแนว
2.Bose freestyle / soundtrue in ear เทียบกับ ie2 เสียงต่างกันมากมั้ยคับ เพราะยังไม่เคยไปลอง
ปล.ถ้าหาที่ตรงแนวไม่ได้ คงต้องไปสอย Boseมาใช้ แล้วเปลี่ยนแนวเพลงที่ฟังล่ะคับ T^T
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Petchh

16/12/2014 22:38:39
0
งบนี้ใส่สบาย ลองฟัง
westone w10 กับ westone um pro10 ดูครับ ส่วนเรื่องเสียงผมว่าฟังแนวร็อคโอเคนะครับ แต่อย่าเชื่อผมไปลองฟังที่ร้านเอาเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

paopy2iiam

16/12/2014 22:41:09
2
RHA 750i
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

16/12/2014 23:04:34
4,282
เอางี้ไม๊ครับ ไม่ต้องแพงถึง 5-6 พัน แค่ 3 พันกว่าก็พอ ให้ลองไปใส่และฟังเจ้า Hifiman RE400 ก่อนครับ ตัวเล็ก ท่อ canal เล็ก เวลาสอดเข้ารูหูไม่ใหญ่หรือคับหู และเวลาอยู่ในหู ไม่มีส่วนไหนยื่นออกมานอกหู

ฟังกับเพลงทั่วไปได้ดี ยกเว้นถ้าต้องการเบสมากๆๆ อาจจะไม่ใช่ แต่ผมรับรองว่าเบสนั้นพอดีๆๆ ได้รายละเอียดมากๆๆครับ

อีกตัวที่เวิร์คมากก็คือ Zero Audio Tenore ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"[สอบถาม] หูฟังใส่สบายมากกกๆๆ"