Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่ รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ

conza19

14/12/2014 21:24:29
0
รบกวนขอสอบถามข้อมูลหน่อยครับ ว่าถ้าต้องการหูฟังเพื่อฟังเพลง(ฟังทุกแนว ไม่เจาะจง) และใช้ดูหนัง ระหว่าง monster dna pro กับ v-moda m100 ตัวไหน ok กว่ากันครับ รวมถึงเวลาถอดหูฟังออกมาคล้องคอ อันไหนสบายกว่ากันครับ (ใช้กับมือถือ note 3 lte นะครับ) ถ้ามีตัวเลือกอื่นช่วยแนะนะด้วยครับ งบไม่เกิน 11000 บาทครับ ขอเป็น full size แบบที่คล้องคอแล้วไม่อึดอัดด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

themiumhhh

14/12/2014 21:52:31
1
เสียงผมเอนไปทาง M100 ครับ ทำออกมาฟังสนุก กลมกล่อมกว่า เบสไม่ล้นท่วม

แต่ถ้าพาดคอสบายมั้ย บอกเลยว่าไม่ครับ เพราะไอ้ส่วนที่เป็นโครงเหล็กมันจะทิ่มสะบัก

ค่อนข้างไม่สบายตัวครับ ค่อนไปทางเจ็บนิดๆด้วยซ้ำ - -
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nickky18

14/12/2014 22:22:32
9
ถ้าเน้นใช้งานทั่วไป ฟังเพลงตลาดทั่วๆไป ดูหนังนิดหน่อย และคล้องคอด้วย ผมให้ dna pro ครับ สบายคอกว่า ข้อเสียคือเสตจกว้าง แต่ติดแบนนิดๆ(มิติไม่ค่อยลึกนั่นแหละ) แต่ใช้งานทั่วไปก็ไม่มีปัญหาครับ และก็แนะนำ sony mdr-1a อีกตัวครับ เพลงทั่วๆไปทำได้ดีทีเดียว เบสลึกอิ่มหนาแอมแพ็คปานกลาง กลางแหลมชัดสด ใช้ดูหนังไปได้ดีพอสมควร บวกกับการสวมใส่และคล้องคอได้สบายอีก คาดว่า จขกท น่าจะชอบนะครับ เอางบที่เหลือไปเล่นสายได้อีก แต่ให้ดีถ้าสะดวกไปร้านก็ลองให้ครบๆนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ANuBiS GaTE

15/12/2014 00:58:42
149
MDR-1A คนญี่ปุ่นเดินคล้องกันเต็มเลยครับ สวยดีนะ ผมก็ว่าจะไปลองหน่อย ไม่เกินงบด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่ รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ"