Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีปัญหา​ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

mon826

14/12/2014 12:51:14
0
วันนี้​หยิบหูฟังขึ้นมาจะฟังเพลง​ ปกติใส่ข้างขวาข้างเดียว​ เอ๊ะทำไมวันนี้เสียงเทเลอร์มันเบาจัง​ พอเอาเสียงขึ้น​ ก็ยังไม่ดัง​ พอใส่สองข้าง​เอาล่ะ​รู้เรื่อง​ คือ​ข้างซ้ายดัง​ปกติ แต่ข้างขวาเสียงเบามากๆ

หูฟังรุ่นShure​ SE215​ Limited​ ซื้อมาตอนเดือนตุลา​ปีที่แล้ว​ ประกันหนึ่งปี​ หมดไปแล้วค่ะ

เคสแบบนี้ส่งซ่อมได้มั้ยคะ​ รบกวนด้วยค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

14/12/2014 15:50:07
271
ลองฟังไปเรื่อยก่อนครับ เผื่อไม่ได้ฟังนาน.ๆ เค้าอาจน้อยใจ ไม่ดังซะงั้น

ของผมมีหูหลายคู่. ฟังไม่ทัน. ก็เคยเกิดอาการน้อยใจ ดังไม่เท่ากัน

แต่พอเปิดไปเรื่อยๆ กลับมาฟังได้ปกติครับ

ถ้าไม่หายก็ส่งซ่อมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

akrapope

14/12/2014 15:56:56
0
ลองเช็คจากความแน่นของชั้วต่อต่างๆดูก่อนะครับ ถ้าเป็นไปได้ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ทำได้ไหม ลองสลับสายซ้ายขวาดูด้วยครับ ว่าสายมีปัญหาไหม

ลองดูความแน่นของตัวโฟมหรือจุกยางดูครับ ว่ามันเคลื่อนหรือมีปัญหาอะไรไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

14/12/2014 19:50:31
4,282
ลองเช็คตามที่คุณ akrapope ว่าก่อนก็ดีครับ และอีกประการอย่าลืมเช็คเรื่องไฟล์เพลงต่างๆ รวมถึงเปลี่ยนเพลย์เยอร์ในการลองด้วยนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

mon826

14/12/2014 20:20:59
0
คุณ Yamano ปกติ มีหูฟังแค่ตัวเดียวอ่าค่ะ ฟังประจำ น้อง Shure ไม่น่าน้อยใจหนูได้นะ ^ ^
แต่จะลองเปิดเพลงทิ้งไว้นานๆดูค่ะ ถ้ายังไม่หายคงต้องส่งซ่อมละ

คุณ akrapope ลองดูขั้วแล้วค่ะ แน่นปกติ ลองเปลี่ยนสายสลับข้างดู ข้างที่ไม่ดังก็ยังไม่ดังเหมือนเดิม ไม่น่าจะเป็นที่สายแล้วค่ะ TwT~

เฮียมั่นคง เปลี่ยนเพลเยอร์ดูแล้วค่ะ ไอโฟน ไอพอต สุดท้ายต่อคอม ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ถ้าเปิดเพลงลองไปเรื่อยๆแล้วยังไม่ดัง คงส่งซ่อมค่ะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมีปัญหา​ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ"