Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังให้หน่อยครับ งบไม่เกิน 4000 ครับ

Ansa

27/11/2014 11:48:41
ช่วยแนะนำหูฟังที่เน้นเสียงย่านกลางแหลมให้หน่อยครับ อยากได้เสียงกลางหวานฉ่ำ เสียงแหลมทอดไปได้ไกล หางเสียงเป็นประกาย และสามารถแยกแยะเสียงเครื่องดนตรีได้ดีอะครับ
ผมชอบแบบพกพาสะดวกจึงขอให้แนะนำเป็น in ear หรือ ear bud ก็ได้ครับ
ที่ลองดูๆ ไว้ก็มี
1. Zero Audio Tenore
2. AKG k319
3. Hifiman RE400
4. Marshall Mode

ทั้ง 4 ตัวนี้ เสียงแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ ถ้าให้ฟันธงตัวเดียวแนะนำตัวไหนครับ หรือมีตัวอื่นจะแนะนำเพิ่มเติมก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

27/11/2014 13:51:26
1,057
ถ้าเน้นกลางเเหลมเเนะนำเป้น Zero Tenore ครับ
เพราะให้เสียงที่โปร่ง เเละปลายเเหลมมีประกายที่เด่นกว่ารุ่นอื่นๆในลิสต์นี้ครีบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังให้หน่อยครับ งบไม่เกิน 4000 ครับ"