Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรื่องของสายหูฟังครับ อยากเปลี่ยนสายเฉย ๆ

อาม

25/11/2014 03:07:52
สวัสดีครับ
คือผมเห็นสายหูฟังที่เป็นสายไฟเส้นใหญ่ ๆ
หรือสายเชือก สายผ้า ที่มันสวย ๆ เเล้วอยากทำมาก ๆ เลยครับ
แต่เท่าที่ดูมาหูฟังสายสวย ๆ พวกนี้ราคาแพง ๆ ทั้งนั้นเลย
ขอถามรายระเอียดพี่ ๆ หน่อยครับว่า มีร้านไหนรับเปลี่ยน
สายหูฟังบ้างครับ หรือ มีใครทำด้านนี้บ้างมั้ยครับ ?
แน่นอนว่าที่ ผมอยู่ อ.หาดใหญ่ มันไม่มีร้านหูฟัง หรืออะไรเลย - -"
แบบ ผมอยากเปลี่ยนสายอย่างเดียวครับ ไม่ต้องโมดิฟายหรือ
อะไรที่เค้าทำ ๆ กันแพง ๆ เพราะผมเป็นคนหูธรรมดา
หูฟังไหน ผมก็ฟังได้หมดโดยเฉพาะหูฟังของ asaki ที่ขายตาม 7
ผมว่าเสียงมันดีเลย อยากจะเปลี่ยนสายมันให้เจ๋ง ๆ จะทำเองก็ไม่รู้จะทำยังไง
รบกวน พี่ ๆ แนะนำคนที่รับทำหน่อยครับ หรือ จะเป็นร้านก็ได้

ขอบคุณพื้นที่ munkonggadget.com ที่ให้ผมได้ตั้งกระทู้ถามครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

กิมหยง

25/11/2014 08:04:51
ใช้อะไรอยู่ครับ
การเปลี่ยนสายนี่ก็ถือว่าเป็นการ modify แล้วครับ แต่จะดีหรือแย่ก็แล้วแต่ว่าถูกใจหรือเปล่า
เอาแค่สายที่ดูดีๆสวยๆ รวม connector บางทีก็แพงกว่าราคาหูฟังแล้วครับ
ถ้าเอาสวย ราคาถูก น่าจะหายากและเกรงว่าไม่มีใครรับทำ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ฮาร์ด

25/11/2014 12:15:52
เปลี่ยนสาย นี่เป็นการโมที่แพงสุดแล้วครับ

หูฟัง oker oppo มาโมเปลี่ยนสายนี่ขายกันเป็นพันนะครับ
หยิกหู 0
"เรื่องของสายหูฟังครับ อยากเปลี่ยนสายเฉย ๆ"