Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ม๊า!! G2A ที่ผมได้มาจากกิจกรรมวันฮาโลวีน!! ผมจะรีวิว เล็กๆๆ ครับๆๆ!!!!!

modnaja8cm

21/11/2014 13:53:03
2

ก่อนอื่นต้องขอท้าวความว่า ไม่ใช่นักรีวิว และแทบจะห่างหายไปจากวงการหูฟังเลยก็ว่าได้
เนื่องจากรู้ตัวอีกที ก็กลายเป็น ลูกค้า VIP Member หลักของภัตตาคาร สหพัฒนพิบูลย์ ไปแล้วครับ
คือหลังบ้านเต็มไปด้วยลังมาม่า และซองเปล่าจำนวนที่เรียกได้ว่าเยอะกว่าร้านโชห่วยบางร้านซะอีก
(ผมชอบรสต้มยำกุ้งครับ 555+) เนื่องจากคอลโทรลตัวเองไม่ได้
เลยตัดสินใจเข้าวัดศึกษาธรรมะ บำบัดจิต จนนิ่งแท้ ศึกษาเรื่องราวเกี่ยวกับจักรวาล ดาราศาสตร์
ทำให้รู้ว่าโลกเรานั้นเล็กกว่าเศษผงในห้วงแห่งจักรวาลนี้ อย่ายึดถือ ติดมั่น จงพอใจกับสิ่งที่ตนมี....

แล้วมันเกี่ยวอะไร! บ่นทำไม!! รีวิวเลยดีมั๊ย!!!?

ไม่ดีม๊างงง 555555555 พออ่านมาถึงตรงนี้แล้ว หลายท่านจะคิดได้เลยว่า
เอาเวลากรูคืนม๊าาาาาาาาาาาาาาาา 555+
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

modnaja8cm

21/11/2014 13:58:39
2

เมื่อผมมีโอกาสได้รับรางวัลจากการร่วมสนุกของเฮีย
บอกตรงๆ ว่าน้ำตาเอ่อล้น เพราะตัวนี้ผมเล็งไว้ตั้งนานแล้ว
ถ้ามีโอกาสก็อยากจะมีเก็บไว้ติดตัว หลังจากได้มาและผ่านการเบิร์น ไม่รู้ว่ากี่นาที
ไม่ได้นับเลยครับ เอาเป็นว่า เสียงเข้าที่เข้าทางมากกว่าเดิม พอสมควรละ

สำหรับ Player ที่ใช้เป็น iPod Touch Gen5 16 GB(รุ่น 2014)
หูฟัง YUIN G2A และ AKG K412p

ห้วนๆ กันแบบนี้เลยไม่ต้องแอมป์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

modnaja8cm

21/11/2014 14:11:53
2

ผมจะสรุปด้วยเพลง Hotel California นะครับ จะได้นึกกันออกง่ายๆ เพราะเชื่อว่า
ถ้าใครไม่มีเพลงนี้ติด Player ถือ ว่า ผิด!! (นึกหน้าคุณไตรภพไว้ครับ 55)

ผมทำการเคลียร์หูตัวเอง ด้วยหูฟังบ้านๆ ทั่วไป 2-3 หู
1 ในนั้นคือ Apple earpods ครับ(หูแถมที่มากับ ไอพอดทัช)

หลังจากนั้นหยุดฟังเพลง 8 ชม. ขึ้นไป

และผมเริ่มต้นด้วยหูฟัง k412p นะครับ และเจ้าตัวนี้ โมสายแล้วครับ
เมื่อเวลาผ่านไปนาน เนื้อเสียงจะแตกต่างจากเดิม พอสมควร
สำหรับผมแล้ว เมื่อโมสายแรกๆ ที่ฟังเลยคือ เสียงกลางหวานกังวาล
ความกว้างแทบไม่แตกต่างจากเดิม นี้คือความรู้สึกเมื่อนานมาแล้วนะครับ

แต่เมื่อฟัง Hotel California เมื่อไม่กี่ ชม. ที่ผ่านมา

ผมรู้สึกว่า ย่านเสียงแหลม อยู่นานขึ้น ซึ่งจากแต่ก่อน มันมาแว๊บๆ วับๆ
ตอนนี้ให้ความรู้สึกเรียกว่า กังวาลขึ้นนิดนึงมั้ง ถ้าจะพูดตามยุคก็คือ
เสียงย่านแหลม มันฟรุ้งฟริ้ง ขึ้นนะครับ

เสียงกลางนี้เด่นชัด แทบจะเป็นเสียงกลางที่สวยงามที่สุดในหูฟังราคาพันกลาง
(แต่มันโมสายนี้เนอะ) เลยก็ว่าได้ ไม่ขอพูดถึงตรงนี้มากนัก เพราะแค่ฟังไว้เปรียบเทียบ

เสียงเบส จากที่เมื่อก่อนเจ้าตัวนี้เป็นหูที่มีเบส ที่ฟังได้ทุกแนว
แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่า เบสมีมวลล้อมรอบ ถ้าฟังเสียงโซโล่เบสแล้ว
เหมือนจะมีย่านต่ำมาคลอเคลีย นัวเนียอยู่บริเวณนี้ แต่มันเป็นการนัวเนียที่
รวดเร็ว กระชับ ไม่อื้ออึงหรือบวมเลยนะครับ

พับพ่าสิ เหมือนตกหลุมรักเจ้าตัวนี้อีกครั้งแล้วสิ

อ่าวเฮ้ยยย นี้รีวิว G2 นะเว้ยเฮ้ยยย 5555555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

modnaja8cm

21/11/2014 14:32:28
2

คราวนี้ถึงตา G2A บ้างครับ

ความรู้สึกว๊าบแรกที่ได้มาเลยคือความ เคลียร์
สำหรับผมนะครับ เหมือนรู้สึกสดชื่น เย็นสบาย
แต่ให้ตาย ผมว่าซาวน์สเตจยังไม่กว้างเท่า 412p นะครับ
แต่ก็ไม่ได้มากมายอะ เพราะความรู้สึกที่มีชิ้นดนตรีอยู่เกือบๆ หลังหูนั้นหายไป
มาอยู่เยื่องๆ ค่อนไปข้างหน้านิดๆ แทน
ความกระชับขอบเสียงโดยรวมดี มากๆ มันแทรกความรู้สึกทุกอย่างเข้ามาครับ

ย่านเสียงสูง มันเป็นเสียงสูงที่ สุภาพ ต่างจาก 412p ที่เหมือนางอิจฉาในละคร
กรี๊ดๆๆ แต่เจ้า G2A เป็นนางอิจฉาที่ อมฮอลล์แล้วนะครับ (อะเฮ้ยยย)

เรียกได้ว่า มีความหรู แต่ไม่จำเป็นต้อง ฟรุ้งฟริ้งอะไร ทำได้ดี ไม่บาดหู ฟังสบาย

เสียงกลาง ผมชอบมาก แทบไม่ต่างจาก 412 เลย ยิ่งไปกว่านั้น
ย่านสูงคือนางอิจฉาอมฮอล เสียงกลางนี้ก็เป็น ฮอลที่อมนางอิจฉาเข้าไปแน่ๆ 55555+
ไม่ใช่ๆๆ เป็นกลางที่รู้สึกสบายหู พูดชัด ไม่อ้อแอ้อะไร มันเป็นกลางที่ไม่รู้จะอธิบายยังไง
มันกลางจริงๆ ไม่เวอร์ ไม่น้อย ไม่เลว!! เวิร์ค!! พี่ชอบ รู้ยัง?

ส่วนเสียงเบส อั๊ยยะ ใครเคยเล่นเบสไฟฟ้าบ้างครับ
เวลาไม่เสียบแอมป์ แล้วได้ยินเสียงที่ออกมาจากสาย

นั้นหละครับ นั้นเลย นี้หละ! เจ้านี้ให้ตรงนั้น

แม้ตอนแรกที่ฟัง จะรู้สึกว่าเบสมันไม่อิ่มเท่า k412p แต่มันแลกมาด้วยความชัดเจน
มันคือเบสที่มีเนื้อ ที่มีรายละเอียดของเบส และเสียงต่ำ

ที่ผมบอกว่ามันมีมวล มีหมอกมาคลอเคลีย นัวเนีย มันหายไป หายไปเป็นไม่มี
ผมสามารถจับโนตของเบสไฟฟ้า ถึงขนาดรู้เลยว่าวางนิ้วยังไง
มันชัดมาก ซึ่งผมเคยฟังเบสชัดๆ แบบนี้จากรุ่นอะไรจำไม่ได้แล้ว
ถามว่ามันไม่มีเหรอ ไม่เลย มันมี เบสมันมี มันมีในปริมาณที่มากกว่าน้อย
มีแรงกระแทก แต่ไม่ทารุน คือทำให้รู้ว่าเนี่ย ของถึงนะ แต่ให้มาเบาะๆ ครบๆ

ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมถึงฟัง G2A ได้นาน เพราะมันไม่ล้าหู ไม่รู้สึกอึดอัด
แม้ว่าซาวน์สเตจจะไม่กว้างเท่า k412p แต่ความเคลียร์ ความสดชื่นที่ได้มา
มันสมน้ำสมเนื้อครับ ถ้าต้องจ่ายในราคาแค่นี้ ผมว่าคิดไม่ผิดที่จะมีเก็บไว้
หรือพกไปฟังข้างนอกแบบไม่ต้องระวังระแวงอะไรมาก

แต่ก็จะมีในเรื่องของ Player ที่ต้องมีกำลังขับมากหน่อยครับ
หรือจะเป็นสมาร์ทโฟนรุ่นเรื่อธงปัจจุบันก็ได้อยู่ครับ แต่ถ้ารุ่นรองๆ เล็กๆ หน่อยก็ไม่ไหว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

modnaja8cm

21/11/2014 14:40:14
2

สรุป ผมว่า G2A เป็นหูฟังที่คุ้มนะ ถ้าจะซื้อเก็บไว้ ถ้าต้องพกไปไหน
ไปค้างบ้านเพื่อน หรือไปเข้าค่าย ก็ไม่ต้องระแวงระวังเพราะราคาไม่แพงมาก
แล้วก็ได้มีความสุขกับการฟังเพลง

หรือจะเป็นหูเริ่มต้นที่ดีอีกตัวนึง แล้วค่อยอัพไปเล่นตัวสูงๆ ขึ้นไป อันนี้พูดกันตรงๆ นะครับ

8.5 / 10
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

FELT

21/11/2014 22:10:57
6
รีวิวอ่านสนุกใช้ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

22/11/2014 00:56:16
4,282
โห ตกใจเลย นึกว่าฟังจากซาวด์เบาท์อ่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ohwownoone

22/11/2014 10:38:31
370
รีวิวแจ๋วมากครับ อ่านสนุก ผมอ่านไปหัวเราะไป อ่านจบอยากวิ่งเข้าร้านเฮียไปลอง G2A เลย

ว่าแต่ว่าไอ้เหลี่ยมๆที่มีรู 2 อันในรูปนั่นคืออะไรครับ สงสัยผมเกิดไม่ทัน อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tangkoo

22/11/2014 11:45:38
3
ผมสงสัยประเด็นเดียวกับน้าอ่างครับ แหม่ม ถ้าน้าอ่างเกิดไม่ทัน บอร์ดนี้คงมีคนทัน ไม่เกิน 2-3 ท่านละมั้งคร๊าาบ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ม๊า!! G2A ที่ผมได้มาจากกิจกรรมวันฮาโลวีน!! ผมจะรีวิว เล็กๆๆ ครับๆๆ!!!!!"