Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

♪อยากรู้เกียวกับการเริ่มเข้าสู่วงการหูฟังหรือหูฟังตัวแรกของแต่ละคนครับ♪

Nickky18

20/11/2014 15:44:25
9
ส่วนตัวผมช่วงประถมนั้นเรียนหนักมาก ไม่ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุขหรือเทคโนโลยีอะไรเลย และเกลียดการฟังเพลง(โดยเฉพาะเพลงตลาดสมัยนั้นที่พ่อแม่ชอบฟัง) จนมัธยมผมสอบเข้าไปเรียนที่หอวังห้องเรียนพิเศษวิทย์-คณิต(gifted) ซึ่งรุ่นผมนั้นเป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่มีโครงการแจกiPad3เฉพาะห้องgiftedของหอวังเท่านั้น ผมจึงเข้าถึงเทคโนโลยีได้ง่ายมากขึ้นและสามารถหาแนวเพลงที่ตัวเองชอบได้(ยังไม่มีหูฟัง) จนวันหนึ่งไปเก็บหูฟังโนเกียที่ดังข้างเดียวได้ในห้องตอนทำเวรได้และนำกลับมาใช้ที่บ้านจึงเป็นจุดเริ่มต้นของการเสพติดหูฟังของผม ต่อมาผมก็ได้เปลี่ยนหูฟัง(และทำพัง)ไปมากมายหลายอันและได้พัฒนาไฟล์เพลงและหูไปด้วย จนเริ่มอยากได้หูฟังอินเอียร์ราคาราวๆพันมาใช้ซักตัวกะว่าจะได้ใช้ไปนานๆ(ทั้งๆที่ยังไม่เริ่มศึกษาเรื่องหูฟัง) จึงเลือกซื้อ sony mdr-ex12ip มาจากlazada ในราคาราวๆ900บาท แต่ก็สายขาดในภายใน6เดือน จึงเริ่มอยากจะได้หูฟังฟูลไซส์เพื่อใช้กันไปยาวๆ ก็เลยเริ่มหาข้อมูล(ตอนแรกจะหาที่ซ่อมสายขาดในแต่มาเจอเว็บเฮีย) ซึ่งเว็บเฮียเป็นแหล่งข้อมูลเกี่ยวกับหูฟังที่ดีมากๆทำให้ได้ความรู้ใหม่ๆมาเยอะแยะเลยครับ แต่สุดท้ายความหูถั่วของผมก็เลยไปซื้อ sony mdr-xb920 จากlazadaมาอีก (เป็นอะไรกับแบรนด์โซนี่ก็ไม่รู้) ระหว่างนั้นiPadเก่าก็เสียและซื้อiPad airมาใช้แทน จึงถือเป็นการโละระบบไฟล์เพลงใหม่ทั้งหมดอีกด้วย และจากนั้นผมก็เริ่มเข้ามาสิงเว็บเฮียบ่อยขึ้นและบ่อยขึ้น จนความรู้ท่วมหู(เอาตัวไม่รอด)และหูก็ดีตามไปอีกทำให้รู้สึกว่าหูฟังที่ใช้อยู่มันไม่ใช่เลย เสียงคัลเลอร์ไป รายละเอียดไม่ครบเลย ไฟล์เพลงนี้ทำไมแย่จัง อะไรอย่างนี้ จนสินค้าsonyชุดใหม่ก็เข้ามาผมเลยศึกษาข้อมูลหนักขึ้น และด้วยเงินที่มีอยู่เลยตัดสินใจจองsony nwz-a17 และ mdr-1a (โซนี๊อีกแล้วว!!) และหลังจากมัดจำa17ไปผมก็เริ่มเข้ามาตอบอะไรในเว็บเฮียและต่อมาก็ได้ล็อกอินเข้ามา ตอนนี้ก็ได้ mdr-1a มาแล้ว(หูเก่าใช้ไปแค่6เดือนเอง) ก็รู้สึกชอบมากๆ แต่อีกไม่นานก็คงจะได้ไปอุดหนุนร้านเฮียอีกอยู่ดีเพราะผมเป็นคนหูขี้เบื่อล่ะครับ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

thekop41130

20/11/2014 15:56:40
10
เริ่มฟังตอน ม.ต้นครับ

โทรสัพ sony k750i น้องเกิดทันเปล่าไม่แน่ใจ

หูฟังตัวแรก mhp 70 อะไรนี้แหละ เบสสุดยอด กลบย่านอื่นดีมากแต่ฟังมัน หลังจากนั้นก็เล่น
asaki
sound majic
vmoda
skullcandy ฯลฯ
แต่ละตัวไม่เกิน1000 ทั้งนั้น จนมามหาลัยได้สอยของแรงหลายตัว(ราคาหลักพันสำหรับผมก็ว่าแรงละ) จนตอนนี้เล่นตัวท็อปของ ue ตอนนี้ใกล้จะจบมหาลัยละ

ถ้าให้ดีเล่นตั้งแต่ของถูกไล่ราคามา ผมว่ามันเหมือนเราทำความรู้จักทุกคนทุกประเภท ยากจก ยันเจ้าสัว ทำให้หูเราไม่ดูถูกเสียงของถูก และไม่หลงระเริงไปกับของแพงดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

20/11/2014 16:23:00
อ่านผ่านๆ นึกว่าถามว่าเริ่มเข้าสู่วงการบันเทิงยังไง555 น่าอิจฉาเด็กสมัยนี้ครับ มีแจกiPad ด้วย รุ่นผมยังไปยืนเข้าแถว รอแจกไม้บรรทัด สมุด ดินสอ ของมูลนิธิป่อเต็กตึ๊งอยู่เลย555 หูฟังตัวแรกจำรุ่นไม่ได้ แต่เป็นของโซนี่ครับ รู้จักหูฟังก็เพราะซาว์ดอเบ้าท์ นี่แหละ แรงบันดาลใจน่ามาจากหนัง Back to the Future กับหนังฮอลลีวู๊ดหลายๆเรื่องในสมัยนั้น พระเอกมักจะมีหูฟังคาดหัวตลอด ดูแล้วคิดในใจ แม่มโครดเท่ห์เลย555 สักวันเราจะต้องมีคาดหัวให้ได้ ยิ่งถ้าใส่รองเท้าสเก็ตด้วย สาวๆต้องมีเหล่ แล้วก็เล่นเรื่อยๆมา จนพอเริ่มโตก็ห่างไปเลย ไปสนใจอย่างอื่นแทน พึ่งกลับมาสนใจไม่กี่เดือนนี่เอง ก็เพราะเฮียนี่แหละ ตอนแรกแค่อยากหาหูฟังไว้ฟัง เล่นๆ ก่อนนอนตอนกลางคืน นั่งหาข้อมูลเป็นเดือนๆ ไปลองฟังเป็นสิบๆคู่ ตั้งงบไว้สามพันนี่ก็แพงสุดแล้ว ไปๆมาๆ ไหลมาทั้งหู ทั้ง dac-amp แต่ก็มีความสุขดี
*ปล.ยาวไป ข้ามไปเลยครับ ไม่ต้องอ่าน555*
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

BECK

20/11/2014 16:36:18
0
aiwa รุ่นไหนไม่รู้ แถมมากะ ซาวเบ้าท์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เด็กแป๊ะ

20/11/2014 17:01:21
10
ถ้าเอาตั้งแต่เริ่มชุดพกพา - ซาวอเบ้าท์ ยี่ห้อpanasonic

ของชิ้นแรกที่เข้าวงการ(ร้านมั่นคง) - Vsonic raptor pro
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เป็ดคร้าบ

20/11/2014 17:26:26
0

ของผม เริ่มจากหาหูฟังมาใช้กับมือถือเวลานั่งรถ เลยหาอินเอียร์เพราะเห็นบอกว่ากันเสียงภายนอกได้ สมัยนั้นไม่มีเดโมให้ลองเลยต้องเสี่ยงซื้อมาเลย เลยจัด Philips She 9500 มาครับ

ประทับใจมาก ใส่ก็ไม่ถนัด กันเสียงก็ไม่ได้ สายก็เกะกะ เสียงก็แบนไร้น้ำหนัก พอดีมีคนขอแลกกับ Ep630 แทบจะกระโดดกอดเขาเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

06hp

20/11/2014 19:10:31
0
แรกเริ่มก็ philips ลดราคาตามห้างครับ she 9500 ของท่านเป็ด คห.5 ก็เป็นหนึ่งในนั้น ด้วยความที่มันเก็บเสียงจากภายนอกดี(สมัยเรียนบ้านผมอยู่ต่างอำเภอ ต้องนั่งรถประจำทางมาเรียน เสียงภายนอกดังมาก earbud ฟังไม่รู้เรื่องเลย) เลยประทับใจอินเอียร์ตั้งแต่นั้นมา philips หลายๆตัวสายขาดใน (ง่ายมากกก) หลังจากที่เข้ามหาลัยมาได้ซักพัก เลยอยากหาหูฟังดีๆซักตัว เลยมาหาในเน็ตจนมาเจอเว็บมั่นคงเข้า ทีนี้แหละครับ เปิดโลกเปิดกระเป๋าตังมากก 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Nickky18

20/11/2014 19:27:23
9
หูฟังตัวแรกๆของผมก็ขาดในง่ายทุกตัวเหมือนกันครับ และก็เป็นเหตุผลให้ผมตามหาหูฟังที่ดีขึ้นต่อไปเรื่อยๆครับ(ขี้เกียจซ่อม)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Petchh

20/11/2014 19:40:41
หูฟังราคาแพงที่ซื้อ ตัวแรกของผมคือ หูฟังไอโฟน4sครับ ด้วยตอนนั้นยังไม่ได้เล่นหูฟังแบบจริงๆจังๆ ยังไม่ได้เล่นบอร์ดของเฮียก็ยังไม่มีข้อมูลอะไรเลย ก็หลับหูหลับตาซื้อไปครับ หูฟังไอโฟนพันกว่าบาท(สำหรับคนไม่ได้เล่นหูฟังนี่ถือว่าแพง) จนมาเรื่อยๆฟังไปจนเบื่อ ก็ไปสอยsennheiser cx180มาฟังเสียงมันดีกว่าหูไอโฟนมากครับ5555 มาเรื่อยๆเริ่มเข้าศึกษาข้อมูลจากเว็บเฮียถึงได้รู้ว่าหูฟังมันแพงได้ถึงขนาดนี้เลยหรอวะ555 แล้วก็ไปเสร็จGrado sr60iครับ แต่ด้วยความที่มันบีบหูมากเลยขายไป ไปเรื่อยก็มาเล่นอินเอียบ้างก็ไปเสร็จ westone um1 ต่อด้วยpk2อีก ผ่านไป2ปีเบื่อแล้วขายไปอีก ตอนนี้อยู่กับshure 535ครับ

ไล่มาซะยาวเลยขอบคุณที่อ่านตั้งแต่แรกจนจบครับ555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Nickky18

20/11/2014 19:52:23
9
ผมก็มีเศษทั้งหูแถม4sและearpodเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

netcies

20/11/2014 20:15:58
0
ผมเริ่มที่การหาที่ขายหูฟัง a-jays four เซิร์ทหาในอากู๋แล้วมาพบเว็บเฮียนี้แหละ
เลยขอใช้พื้นที่ตั้งขายหูฟัง ระหว่างกด f5 รอตอบเม้นท์ ก็ทะลึ่งไปอยากรู้อยากเห็นว่าเค้าคุยอะไรกันนักกันนานยาวเป็นพืด เท่านั้นแหละ... #ไม่น่าอยากรุ้อยากเห็นเลยเรา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

SARUS

20/11/2014 20:16:49
28
ตอนเรียนใช้ Sony E484ครับ ซื้อตามรีิวิวอาจารย์ไมตรี ทรัพย์เอนกสันติ

ตอนเริ่มทำงานใช้ Grado SR80เดิม ที่ฟองน้ำเป็นL cush ใช้อยู่หลายปี

แล้วกรรมก็ตามทันตอนมาเข้าเว็บเฮีย T_T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Nickky18

20/11/2014 20:22:01
9
ชะตากรรมเดียวกันครับ ตอนนี้ผมติดเว็บเฮียจนเปิดมาหาอ่านหรือตอบหรือตั้งกระทู้ในเวลาเรียนกันเลยทีเดียว(ไม่ก็เล่นเฟสครับ หูฟังใหญ่ฟังเพลงตอนครูอยู่เดี๋ยวโดนจับได้)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

SARUS

20/11/2014 20:23:59
28
ปัจจุบัน ถอยลงมาเป็น SR60 คับ มีตัวเล็กตัวน้อยซื้อมือสองมือสามหลายตัวอยู่ แต่มีความอยากแรงกล้าเพราะอ่านข้อมูลในเว็บ ตอนนี้สะสมกระสุนอยู่ ซึ่งอ่านไปอ่านมา เก็บเท่าไหร่ก็ท่าจะไม่พอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Alone[]

20/11/2014 20:28:42
6
ชอบฟังเพลงตั้งแต่เด็กแล้วครับ
แต่เริ่มเล่น gadget เกี่ยวพวกเสียง ก็ตอนมีวงดนตรีกับเพื่อนๆนี่แหละ (เล่นกีต้าร์)
ฟังเพลงจากลำโพงมันแกะโซโล่ไม่ละเอียด เลยลงเพลงในโทรศัพท์ แกะเพลงไปเรื่อยๆ
จนหูฟังมือถือมันเสียงไม่ออก (ตอนนั้นยังไม่รู้เลยว่าเป็นไรของมันวะ)
เลยหาหูฟังมาใช้ Sony รุ่นไรไม่รู้ลืม เสียงดีกว่าหูแถมตั้งเยอะ
จากนั้นก็เริ่มสนใจครับ ... แต่เพิ่งมาสนใจช่าวสารจริงจังในเว็บเฮียก็ตอนเรียนจบและ
ประมาณ 2 ปีกว่าๆเอง ส่วนตอนนี้ที่ใช้ ก็ตั้งแต่พวกถูกๆ จนหลักหลายพัน ได้เห็นความแตกต่างทีละนิดละหน่อย ก็สนุกดีคับ .. (แต่ตอนนี้เก็บตังอยู่อยากลองโดน "ตัวท็อป" กับเค้าบ้าง) 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

bigboat

20/11/2014 20:30:13
1
หูฟังตัวแรกๆ คือ MDR-E80... อะไรสักอย่างที่แถมมากับ Sony Cassette Walkman ราคาครึ่งหมื่นครับ (สมัยนั้นถือว่าโคตรๆๆๆ แพง)

ก้าวกระโดดมา มีอยู่วันนึงอยากได้ IEM ไปลองฟังที่ร้านนึงแล้วตัดสินใจซื้อเลย เสียงใส เบสมา รายละเอียดโอเค แถมใส่สบาย เลยตัดสินใจจ่ายเงินให้กับ ATH-CKM55 ตอนนี้ปล่อยไปแล้ว

ตอนนี้กลับมาเล่นของถูกครับ เพราะเคยไปไกลระดับนึง เนื่องจากอ่านมาก แวะเวียนมาในบอร์ดรวมถึงเว็บรีวิวบ่อยๆ แล้วความอยากได้มันมากขึ้นๆ สวนทางกับรายได้ครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Nickky18

20/11/2014 20:33:06
9
ผมก็อยากมีวงกับเพื่อนบ้างเหมือนกันนะเนี่ย แต่เพื่อนผม(เจ้าของbeat proที่รีวิวไปเมื่อนานมาแล้ว)มันเล่นได้ทั้งกีตาร์ เบส กลอง แต่มันมีคนเดียวครับ แยกร่างไม่ได้ ส่วนผมได้แค่ร้อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Nickky18

20/11/2014 20:33:51
9
เริ่มจากโซนี่เยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Tom_Ripley

20/11/2014 20:47:35

พ.ศ.2550 หูแถมipod shuffle
พ.ศ.2550 Philips SHE7850
พ.ศ.2554 UE Metrofi170
พ.ศ.2555-ปัจจุบัน Bang&Olufsen A8
มาเป็นTimelineกันเลยครัชช
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Tom_Ripley

20/11/2014 20:49:26
0
ผมเน้นใช้งานยาวๆครับนานๆเปลี่ยนที 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

lekz

20/11/2014 21:42:36
0
เท่าที่จำได้ เริ่มตั้งแต่ป.5 ครับ มีวิทยุ fm-am พกพาเครื่องเล็กๆ พ่อซื้อให้ ติดกระเป๋าไปโรงเรียนด้วยทุกวัน เพื่อนคนอื่นๆ มีเกมส์บอย เกมเกียร์ รถทามิย่า หุ่นประกอบ บลาๆ แต่กูมีวิทยุ เท่ห์สุดๆ 55++
ป.6 เริ่มเก็บตังด้วยตัวเอง ซื้อซาวเบ้าท์เล่นเทปยี่ห้อ national เป็นเครื่องแรกครับ
จากนั้นก็ชอบเล่นเครื่องเสียงพกพามาเรื่อยๆ จำไม่ได้ว่ามีอะไรกี่ชิ้น แต่ไม่ได้เป็นของแพงมากมายอะไรครับ เอาแบบหาได้ทั่วไป ถูกบ้างแพงบ้าง
พึ่งมาเล่นจริงจังเมื่อ 5-6 ปี มานี้เองครับ^^
ปล.ปัจจุบัน 30 ต้นๆ แล้วครับ แหะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Razr

20/11/2014 21:52:55
23
ช่วงแรกที่เริ่มใช้หูฟัง ตอนนั้นยังใช้หูฟัง gaming อยู่ครับ เน้นทิศทางและดูหนัง ฟังเพลงบ้างไม่ได้สนใจรายละเอียดเท่าไหร่ แต่ก็มีบางช่วงครับที่ฟังเพลงเพลินๆแล้วมันเข้าพวังแห่งเสียงเพลง จนตอนนี้ไปไกลมากๆแล้วครับ ^^ ขอไล่ไทม์ไลน์หูฟัง
ปี1 Roccat Kave > Razer Megalodon > SS 7Husb > Sennheiser HD555(ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นของการเล่นหูฟังอย่างจริงจัง เข้าเว็บเฮียทุกวัน เรียนรู้และศึกษาหูฟัง แอมป์ เส้นสายต่างๆ ระบบไฟล์เสียง ฯลฯ)
ปี2 Sennheiser HD555 > Sennheiser HD598(มือ2) > Grado SR225i > Hifiman HE300
ปี3 Hifiman HE300 > Grado SR325is
ปี4 Grado ST325is > Senn HD650
ปี5 Senn HD650 > Alphadog > Senn HD650 > ปัจจุบัน HD800^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เคทาโร่

20/11/2014 23:56:54
1
ผมเริ่มประมาณ เจ้าของกระทู้

สมัย ม.3 ยุคผมนั้นมีแค่ ซาว์ดอเบ้าท์ ยังไม่มีโทรศัพท์มือถือที่ฟังเพลงได้ ยังคงเป็นยุคของ เพจเจอร์อยู่เลย T _ T

ผมเริ่มใช้ หูฟังอันแรกคือ earbud Aiwa แท้รึเปล่าไม่ทราบได้ ยุคนั้นดูไม่เป็นเลยครับ

ต่อมาสมัย ปวช. ก็ยังคงอยู่กับ ซาว์ดอเบ้าท์ หูฟังยังคงเป็น เอียบัด เริ่มมียี่ห้อแปลกๆเข้ามามั่ง ที่เป็นของจีน...

แล้วก็เริ่มเข้าสู่ยุค มหาลัย [ผมห่างไปหลายปีเรียนๆเลิกๆ]

เป็นยุคของ Nokia 5610 หูฟังผมเริ่มกลายเป็น in-ear asaki หูฟังไม้

ผ่านไปประมาณปีกว่าๆ เปลี่ยนเป็น Nokia 5800 ยังคงใช้ อินเอียไม้ อาซากิ
มีลองใช้ พวก asaki รุ่นอื่นบ้างแต่ก็ยังคงต้องกลับมาใช้่หูไม้อยู่ดี

จนมาถึงปี 2014 เป็นจุดเปลี่ยนวีถีทางของผม เพราะโทรศัพท์เริ่มถึงอายุของเขา[ชราภาพล่ะ]

เปลี่ยนเป็น Asus Zenfone 4 แน่นอนระบบปฏิบัติการเป็น แอนดรอย ...นั่นคือจะไม่มี ขั้วต่อหูฟังท่อนล่างสายที่มีปุ่มควบคุมอีกแล้ว เลยคิดว่า คงได้เวลาที่เราจะต้องเปลี่ยนหูฟัง

แรกๆทำใจไม่ได้ เอาหูไม้อาซากิไปทำเป็นสาย แบบมีปุ่มแอนดรอย...ใส่แล้วมันไม่สบายเพราะสายที่ใช้ทำมันสั้น เป็นสายวาย มันไม่สามารถพาดคอ เหมือนสมัยเก่าๆได้...

จึงเริ่มหาหูฟังที่ให้เสียงเบส คล้าย อาซากิไม้ ....หายากนะบอกเลยถ้าคุณเคยได้ฟังตัวที่มันไม่มีปัญหา และอาจจะเกี่ยวกับความทีมันเป็นไม้ด้วย

ช่วงเวลานั้น V-moda ที่เป็น ฟูลไซส์ กำลังทำตลาด ....แอบชอบดีไซน์มันเทห์มาก คิดไว้สักวันต้องมี....

มีอยู่วันนึง บังเอิญได้ไปลองฟัง ที่บีเทรน ในพารากอน เพราะมันมีแขวนไว้ให้ลองฟัง ความรู้สึกแรก ...เฮ้ยแม่งใช่เลยเบสแบบนี้เลย

แต่ตอนนั้นดันไม่รู้รุ่นมันว่าเป็นรุ่นไหน....55555+จำได้แค่ลางๆว่า หูฟังสีขาว ชิลเหล็กสีเงิน ตัวหนังสือบนก้านคาดสีแดง ตัวหนังสือบอกข้างขวา เป็นสีแดง

กำตังค์ไปซื้อ V-moda M-100 ฟูลไซส์อันแรก หาข้อมูลมีแค่คนบอกว่าเล่นรุ่นนี้เลย เสียงดีสุดในรุ่นของมัน ผมได้จากร้านเฮีย ตอนซื้อขอลองฟัง เอ้ทำไมเบสมันไม่เหมือนที่เคยฟังที่บีเทรนเลยหว่่า .... สงสัยอันเดโมยังไม่พ้นเบริน นึกในใจแบบนั้นแหละ แล้วก็ซื้อรุ่น M-100 มา

ใช้ไปสักพักละมั้ง ก็คิดๆสงสัยมันคงไม่ใช่รุ่นเดียวกับที่เคยฟังล่ะ

เลยไปซื้อ V-moda LP แน่นอน ร้านเฮียไม่มี ผมจึงได้จากโปรปลั๊กอินตอนลดราคา 5990 บาท

เท่านั้นล่ะ ใช่เลย -*- ..จบแล้วการตามหา

ทุกวันนี้ หูฟังคู่กาย จาก in-ear อาซากิ ก็กลายเป็น หูฟังฟูลไซส์ V-moda LP ใส่สายคอนโทรล

แรกๆรู้สึกเขิลๆตอนใส่ออกจากบ้าน รูสึกตัวเราประหลาดกว่าคนรอบข้างที่เดินไป-มา

ส่วนปัจจุบันรู้สึกเฉยๆมากชินล่ะ

ทุกวันนี้ เจ้า V-moda M-100 นานๆเอามาฟังที -*- จะใช้แต่รุ่น LP มากกว่า

ปล. ความรู้สึกของผมต่อสินค้า Sony คือบทมันจะเสียมันก็เสียเลย[่ซ่อมยากด้วย] เลยไม่ ค่อยชอบโซนี่ตรงนี้เหมือนสินค้าอายุสั้นงัยไม่รู้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

pomp1820

21/11/2014 14:29:22
0
ตัวแรกจิงๆก่อนเข้าวงการ คือ Asaki ในเซเว่นคับ จำรุ่นไม่ได้ ราคา 299 แต่ไม่ใช่ อินเอียตัวแรก ตัวแรกคือ sonyรุ่นไรจำไม่ได้และ พอดีแม่ซื้อ มือถือไอโมบายแล้วมันแถม เลยขโมยมาหัง แต่มันหาย อิอิ โดนขโมยต่ออีกรอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

pomp1820

21/11/2014 14:30:32
0
แต่ตอนนี้มาจบ หูฟัง ie800 ราคา 29990 อิอิ

มันขึ้นมาได้ไงเนี้ย 100 เท่าพอดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

BoyBrinks

21/11/2014 14:48:58
8
ตัวแรกผมได้จากการแถมมากับเครื่องอัดเสียง SONY ICD-P28 (5,990 บาท) เป็นเอียร์บัดโซนี่ ไม่รู้รุ่นอะไร มีตลับกลมสำหรับม้วนเก็บได้ด้วย เสียงดีในระดับนึง พนักงานที่ขายบอกหูแถมปกติขายอยู่ 7-800 บาท ผมงี้สะดุ้งเลย ตัวแค่เนี้ยไมแพงจัง (เมื่อ 15 ปีที่แล้ว) เก็บไว้เฉยๆ เป็นสิบปีเพราะหูผมใส่แล้วหลุด ทุกวันนี้ให้ลูกชายใช้ฟังอยู่ มันทนทายาทดีจริงๆเชียว ส่วนตัวเองก็หาแต่อินเอียร์และฟูลไซส์ใช้มาตลอดครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

jesusgamers

21/11/2014 21:42:17
25

ครั้งแรกของผม
เจ้านี่เลย รักมาก ปัจจุบันโดน
ขโมยไปละ เหลือไว้ให้แค่ ที่ช๊าต
มีความทรงจำ มากมาย เกี่ยวกับชีวิต ใน ช่วงเวลาตอนนั้นเรียน ปวช อยู่ T_T เรียนไม่จบ

หูแถมของ Sony สมัยนั้นเสียงดีกว่า หุแถม ของโทรศัพท์ ญี่ห้ออื่นอย่างเทียบกันไม่ได้(เฉพาะหู)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

tangkoo

21/11/2014 21:55:59
3
เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะรุ่นที่เน้นเพื่อ การฟังโดยเฉพาะ แต่ข้อเสียคือ พอร์ตไม่เหมือนชาวบ้าน แถมยังต้องเสียบต่อกับ คอนโทลทอร์คอีกต่างหาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"♪อยากรู้เกียวกับการเริ่มเข้าสู่วงการหูฟังหรือหูฟังตัวแรกของแต่ละคนครับ♪"