Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตามหาแอมป์สำหรับเจ้า Q701 ครับ

masterguard9

27/10/2014 00:41:21
0
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ แอมป์พกพา สำหรับเจ้าเขียว Q701

แนะนำแอมป์ตั้งโต๊ะ ราคาไม่แรง

***สอบถามเพิ่มเติมครับ DAC/DAP จำเป็นต้องใช้ไหมครับ ผม ใช้กับ Notebook msi gx70 และ sumsung s5

****แนวเสียง ที่สามารถไปกับเจ๊Norah Jones และ Mariah Carry (ขออภัยความรู้ไม่ถึงครับแต่ชอบแนวนี้) หรือมีตัวไหนที่ สามารถเข้ากันได้ดีก็แนะนำได้นะครับ (สำหรับทั้ง ตั้งโต๊ะและพกพา)

คุณสมบัติ
1. มีที่ร้านมั่นคงนะครับ เพราะรู้จักที่เดียว (จะแนะนำที่ไม่มีในร้านก็ได้นะครับ)

2. ราคา อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ ขอไม่เกิน 1หมื่นก็ดีครับ(ถ้าเกินก็แนะนำใว้นะครับยินดีพิจารณา)

3.(สำหรับพกพา) เล่นกับ โทรศัพท์ sumsung S5 นะครับ

4.ถ้าเป็นเครื่องเล่นพร้อมแอมป์ก็ยินดีครับ

5.(สำหรับตั้งโต๊ะ) เล่นกับโน๊ตบุ๊ค MSI Gx70 ครับ

***ปล. ขอบคุณทุกๆท่านที่อ่านจนจบนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

สวัสดีครับ ^____^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

R2d2

27/10/2014 00:46:20
0
aune t1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

hvk

27/10/2014 04:42:32
11
schiit asgard ( amp อย่างเดียว เกินงบมาหน่อย แต่ส่วนตัวว่าเข้ากันมาก ถึงมากที่สุด ในงบนี้นะครับ ) หรือ schiit vali ครับ แนวเสียงเบสใหญ่กลางหนาเนี่ยนแหลมนุ่ม เข้ากับ akg มากๆครับ ฟังแนวเพลงที่คุณเจ้าของกระทู้ชอบได้สบายครับ ตัวแรกเป็นแอมป์ตั้งโต๊ะ กำลังเหลือเฟือ คุณภาพดีมากๆครับ สามารถดัน akg จนเต็มประสิทธิภาพได้เลยครับ ตัวที่สอง ราคาย่อมเยาลงมาหน่อย เป็นแอมปหลอด hybrid ตัวเล็กกว่าได้สักสองสามเท่า ขับออกมาได้ดีมากๆเหมือนกันครับ แม้จะไม่เท่าตัวแรก แต่ก็เยี่ยมมากๆในราคานี้แล้วครับ

เข้าเรื่อง dac ว่าจำเป็นหรือไม่ ​สำหรับ q701 ผมมองว่าควรเน้นไปที่แอมป์ก่อนครับ จะเสียงดีได้ต้องขับมันออกมาให้ได้ก่อนครับ จากนั้นค่อยนำเงินไปลงชุดแหล่งโปรแกรม dac เพิ่มครับ ในพิกัดนี้ เลือก akg นี่จะกินกำลังขับมากที่สุดในพวกเลยครับ อาจจะต้องปวดหัวมากกว่าเช็ทอับอื่นๆหน่อยหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

dragonfing

27/10/2014 15:21:21
3
หลังไมค์ไปแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ตามหาแอมป์สำหรับเจ้า Q701 ครับ"