Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีท่านไหนเคยเอาสายลำโพง หรือสาย RCA มาทำเป็นสายหูฟังบ้างไหมครับ

hvk

21/10/2014 15:50:53
11
สวัสดีครับ ผมอยากขอทราบประสบการณ์ หรือความคิดเห็น เกี่ยวกับการเอาสาย rca หรือสายลำโพง พวกแนวๆ van den hul thunderline/magnum , cardas golden ref rca, transparent ultra, หรืแ mit magnum/shotgun มาตัดทำเป็นสายหูฟังบ้างไหมครับ พอดีสายหูฟังมันเริ่มกรอบๆเสียงมาๆหายๆครับ เลยเกิดไอเดียจะจับสายกลุ่มที่ว่ามาโมดิฟายครับ ขอบพระคุณทุกความเห็นนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

21/10/2014 16:32:12
1,057
ทำได้ครับ เเต่อาจจะติดเรื่องขนาดเเละความเเข็งของตัวสายมากกว่าครับที่ส่วนมากชิลด์ภายนอกนั้นจะหนาเเละเเข็งพอสมควรเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ใช้อยู่บ้าง

21/10/2014 19:38:37
ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องสายแข็งกับพกลำบากผมว่าเสียงดีกว่าสายตัวแพงๆหลายตัวเลยครับ ของผมใช้สายแข็งใหญ่ๆยี่ห้อนึงอยู่ราคาประมาณ5,xxxเบริ์นนานหน่อยแต่ผมว่าเสียงดีกว่าเส้นละ 8,xxxอยู่พอสมควรเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เหน่งบา

21/10/2014 19:44:17
1,866
น่าจะมีข้อจำกัดเรื่องรูปทรงนะครับ ที่ว่ามาอย่างVan Den Hul MCMagnumนี่ไม่น่าเป้นไปได้

สายm2m ผมก็ใช้สายลำโพง Kimber 8TC มาดัดแปลงใช้เหมือนกันครับ ยังเคยคิดจะลองเล่นรุ่นเล็กกว่าอย่าง 4TCมาโมสายหูฟังเลยครับ เนื่องจากชอบเสียงของเจ้านี้พอดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

hvk

21/10/2014 23:22:03
11
ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำตอบนะครับ ผมเองที่เล็งไว้จริงๆคงมองไปที่ Van Den Hul Thunderline ครับ เนื่องจากรูปทรงของมันใกล้เคียงกับสายหูฟังทั่วๆไปมากที่สุดครับ แต่ใจจริงชอบเสียงของค่าย MIT มากกว่า แต่ดูจากหนาดละน้ำหนัก อาจจะไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีท่านไหนเคยเอาสายลำโพง หรือสาย RCA มาทำเป็นสายหูฟังบ้างไหมครับ"