Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไปแวะลองหูฟังสาขาพารากอนแล้วหูฟังหาย

JapanKorea

20/10/2014 03:01:15
3
วันนี้ได้ไปงาน Thailand Game Show 2014 ชั้นบน พารากอน
ขากลับเลย กะแวะ ฟัง Bose SoundLink Mini Pk 3 Pk2 และ Bose Lifestyle เนื่องจาก IE2 ที่ใส่ ปวดหู

ไปถึงหน้าร้าน พนักงานต้อนรับยิ้มแย้ม ผมก็ลองสอบถามเกี่ยวกับ Bose Mini ลองเปิดให้ฟังเลย เปิดเทส เสียงเพราะจริงๆไม่คิดว่าเบสจะมากขนาดนั้น เลยไหนๆก็มาและ ขอลอง SoundLink 3 เลยละกัน

ทีนี้ช่วงที่ฟัง ผมได้เอา Bose IE2 ของตัวเอง ม้วนวางไว้ ข้างๆตัว แถว ถุงใส่เสื้อที่ซื้อมา และฟังเพลงคุยกับพนักงานต่อ

ได้ฟังเท่านั้นแหล่ะ กลายเป็นรักพี่เสียดายน้อง link 3 14900 mini 9900 ต่างกัน 5พัน เลยถามว่ามีโปรช่วงนี้มั้ยถ้าจ่ายสดไม่ได้ผ่อนบัตร ยังไม่มีโปรช่วงนี้

เลยขอฟัง Pk 3 Pk2 ก่อนละกัน คราวหน้าค่อยมาถอย ช่วงรอ หูฟัง จะมาให้ลอง
ก็จะเอาหูตัวเองมาเทียบเสียงแต่ เอ้ะ ! หายไปไหน อยู่ในเป้หรือเปล่า ในถุงเสื้อก็ไม่มี

เอาล่ะคับ งานเข้า หูฟังหายจริงๆ พนักงานบอกผมว่า เดี๋ยวดูกล้องย้อนหลังได้คับ
ก็สอบถามกันในร้านว่าใครเก็บ IE2 มาหรือเปล่า สรุปว่า มีน้องคนนึงเก็บคับ คงคิดว่าเป็นตัว เทสให้ลอง

ม้วนให้อย่างดีเลย ก็เลยแซวกัน เลยขอลอง Pk3 Pk2 ต่อ

ยังเทสไม่นาน จะ2ทุ่มแล้ว เกรงใจเลย เดี๋ยวค่อยมา พรุ่งนี้ใหม่ละกัน

มาเล่าสู่กันฟังคับ พนักงานต้อนรับดี เทสหูฟังสบายๆ ไม่มานั่งประกบให้เครียด แต่ผมชอบ บรรยากาศ สาขาประตูน้ำมากกว่านะ มันอึมครึมดี ...

Pk3 เสียงใส มาแต่ไกล เบส น้อยกว่า Pk2
ส่วน Pk2 ใสเช่นกัน แต่จะกว้างกว่า เบสน้อยกว่า Pk1
Pk1 ไม่คิดว่าจะได้ฟัง เพราะคิดว่าไม่มีขายแล้ว แต่พนักงานหยิบมาผิด เบสมาเป็นลูก
Bose Lifestyle เบสสู้ IE2 ไม่ได้ แต่ใส่สบายกว่า IE2
Bose SoundLink Mini เสียงดี เบสเยอะกว่าที่คิด หนัก ครึ่งโลได้
SoundLink 3 เสียงดีกว่า เบสเยอะกว่า Mini แต่หนักกว่า พกพาน่าจะยาก

จึงอยากสอบถามคนที่ครอบครอง Mini ว่า เคยเปิดต่อเนื่อง ได้กี่ชั่วโมง วอลลุ่ม ประมาณ 50% ขึ้นไป
จะเอาไปเปิด ตามตลาดนัด ต่อเนื่องเกิด 5ชั่วโมง+ ใส่เป้ ปั่นจักรยานในสวน

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Abruzzi

20/10/2014 03:14:38
0
เห็นชื่อกระทู้ ก็พอจะรู้แล้วว่าน่าจะมาแนวนี้ แห่ะ ๆ

ผมยังไม่เคยไปร้านเฮียเลย บ้านไกล ems อย่างเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ohwownoone

20/10/2014 07:45:33
370
ลองเท้าแดงนั่นน้องกิ๊ปครับ ผมจองครับ รบกวนส่ง EMS ให้ผมด้วยครับ ฮี่ๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เหน่งบา

20/10/2014 08:33:16
1,866
ระวังโดนงับนะครับ มีคนไม่ชอบวิธีการตั้งกระทู้แบบนี้ ^ ^

แต่จะว่าไป ทุกคนก็มีสิทธิตั้งกระทู้แบบที่ตัวเองอยากตั้งนะ...

ไม่เคยลองฟังbose เลยแฮะ ตอนไปร้าน(เรือธง)ทีไร มีแต่เรื่องเครียด เพราะต้องเลือก ว่าจะขอลองก็ลืมทุกที สงสัยต้องไปสาขาอื่นบ้าง

ส่วนตัวผม กลับคิดว่า ถ้าช่องหูพอดีกับYuin คงซื้อPK1ไปเลย ไอ้เรื่องชุดไม่พร้อมขับไม่สุด ไม่ต้องไปสนใจ เพราะอย่างไรเสีย ฟังแล้วก็ไม่มีทางด้อยกว่าตัวล่างของมันเองครับ วันไหนพร้อม อยากต่อแอมป์ก็ว่ากันไป วันไหนขี้เกียจยุ่งยาก ก็ต่อฟังง่ายๆเป็นmusic loverซะ สำคัญยั้งใจตัวเองให้อยู่ อย่าให้ตัวเองเดือดร้อนเวลาจัดชุดก็พอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tangkoo

20/10/2014 08:57:18
3

คู่นี้หรือเปล่าครับน้าอ่าง สวยดีเหมือนกันครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เหน่งบา

20/10/2014 10:27:11
1,866
ดูแล้วต๊กกะใจเลย มีบาจา เอ๊ย นิวบาลานซ์โผล่มาเต็มหน้าจอ = ="
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

YoKEyKung

20/10/2014 11:16:04
0
ตัว mini 5ชั่วโมงพอไหวครับถ้าเปิดวอลลุม50% แต่ถ้ามากกว่านั้นอาจไม่ถึงครับผมเคยเปิดเกือบสุด เปิดได้ประมาน4ชั่วโมงนิดๆ แต่เมื่อคืนก่อนนอนผมลองเปิดคลอๆเบาก่อนนอนชาร์ตจนเติมใช้เวลาไป5ชัวโมงกส่าแบตรยังเขัยวอยู่เลยครับ ถ้าอยากได้แบตรทนๆเปิดดังๆเอาตัว พี่3ดีกว่าครับน้องminiเปิดดังแล้สไม่ค่อยเพาะครับเปิดดังเกินแล้วเบสหายครับเหมาะกับฟังในห้องมากกว่า ถ้าoutdoor พี่3น่าจะเหมาะกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

JapanKorea

20/10/2014 22:31:21
3
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับผม
ผมไม่ได้แขวะนา แค่เล่าสู่กันฟัง

ปล.คุณเหน่งบา รูปเก่าขลังกว่านะท่าน ...

ขอบคุณ YoKEyKung สำหรับข้อมูลคับ พอดีผมจะเอาไปเปิดตลาดนัดน่ะคับ กลัวว่าจะเปิดได้ไม่นาน ส่วนพกพา ผมชอบ มินิกว่านะ ตัว 3 มันหนักไปหน่อย เผื่อพกใส่เป้แล้วปั่นจักรยาน เปิดไปด้วยน่ะคับ ตัว3 มันเหมาะไว้กับที่มากกว่า แหะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

21/10/2014 00:55:49
4,282
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ 555 จริงๆ ผมต้องขอโทษคุณ JapanKorea ด้วยครับ เพราะว่าทางน้องๆพนักงานอาจจะไม่ทันสอบถามละเอียดว่าของใคร และก็จับม้วนเก็บเข้าลิ้นชักไป เล่นเอาตกอกตกใจไปตามๆๆกัน แต่คิดในทางที่ดีก็คือของไม่หายโดยคนอื่นล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ดีๆน่ารักๆๆเช่นนี้นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เหน่งบา

21/10/2014 07:10:09
1,866
OK จัดไปครับ คุณJapanKorea ^ ^

แล้วอย่าลืมมาอัพเดทชะตากรรมของคุณสำหรับกระทู้นี้ก็แล้วกันนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ไปแวะลองหูฟังสาขาพารากอนแล้วหูฟังหาย"