Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

getbox23

19/10/2014 16:07:59
0
เพิ่งรับมาจากกระทู้นี้ครับ http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=158474

แบ่งปันครับ

ขอขาย 3600 ฟรี EMS ครับ ขออยู่ จ.ตรังครับ

ของใหม่ 4500 บาทครับ

สนใจติดต่อ O915279O29 Line getbox23 ครับ

.........รีวิว จากคุณ chim ครับ ...........

PK2 black VS PK2 mod (สายเดี่ยว)

เล่าให้ฟังกันก่อนละกันว่า ทำไมถึงต้องทำตัวนี้ออกมา เรื่องมันมีอยู่ว่า โดยส่วนตัวแล้วผมชอบ PK2 สายคู่ตัวดั้งเดิมอยู่มากๆๆๆๆ อยู่แล้ว แล้วอยู่ดีๆ เจ้า YUIN มันคิดบ้าอะไรไม่รู้ เอา PK2 จับมาเปลี่ยนสายซะงั้นจากสายคู่มาเป็นสายเดี่ยว เลยทำให้เสียงเปลี่ยนไปพอดู จากที่เคยโปร่งแบบเนื้อๆ เสียงกลางเด่นและมีน้ำหนัก กลายเป็น เสียงเปิดกว้างมากเกินไปส่วนเสียงกลางก็กลายเป็นกลางสูงซะงั้น ทำให้เบสจากที่ไม่ค่อยมากก็กลายเป็น เบสแทบจะหาไม่เจอเลย

PK2 สายเดี่ยวเป็นหูที่จูนยากและใช้เวลานานกว่ารุ่นก่อน (สายคู่) มากแต่ผลรับก็ออกมาได้ไม่เลว คือจะโปร่งกว่าสายคู่ และ เสียงกลางลอยกว่า ทำให้ฟังได้สบายกว่าแต่ยังไงก็ยังมันส์ไม่เท่าอยู่ดี ตั้งแต่วันนั้นผมก็ลองหาสายต่างๆมาเปลี่ยนมาลองซึ่งทำยังไงเสียงก็ไม่ถูกใจซะที เพราะ ยังอยากให้มันฟังได้มันส์เหมือนตัวสายคู่ให้ได้

หาสายมา 2-3 ปีได้มั้ง พึ่งเจอสายที่เข้าตาก็เส้นนี้แหละ เสียงที่ขาดหายมันกลับมาแล้วและยังได้ของแถมมาให้อีกนิดหน่อย

เสียงแหลม : จะคมกว่าและจิกหูกกว่าสายเดี่ยวนิดหน่อยทำให้ฟังได้สนุกขึ้นและจังหวะชัดขึ้น

เสียงกลาง : ลงมาอยู่ในตำแหน่งปลายจมูกซึ่งทำให้สมจริงมากขึ้น (ตัวสายเดี่ยวเสียงร้องจะอยู่แถวๆ ดั้งและคิ้ว)

เสียงเบส : หนักกว่าสายเดี่ยวมาก เป็นชิ้นเป็นก้อน ถึงใจกว่าเยอะ

บรรยากาศโดยรวม : Black จะแคบกว่านิดหน่อย พื้นหลังมืดกว่า และ ฟ้องตำแหน่งได้ดีกว่าตัวสายเดี่ยว

สรุป : Black เป็นหูที่ฟังง่าย ชัดแต่ไม่กร้าน ฟังได้นานและไม่เลือกเพลงครับ ถ้าจะถามว่าระหว่างสองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากัน ผมว่า ตัวสายเดี่ยวเอาไว้ฟังตอนเข้านอนส่วนตัวนี้เอาไว้ใช้ช่วง day time ละกันครับ แต่ถ้าชนกับสายคู่ตัวดั้งเดิม ผมว่าคู่นี้กันกันไม่ตายครับ มีได้มีเสีย แต่ขอไม่พูดถึงละกันเพราะ ยังไงผมก็หาสายคู่เดิมๆไม่ได้แล้วววว.....
ความคิดเห็นที่ : 1

getbox23

19/10/2014 16:10:02
0
ของอยู่จ.ตรังครับ พิมพ์ผิด อิอิ ส่ง ems ฟรีทั่วไทยครับ
"[FS] Yuin Pk2 mod chim black series"