Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนปรึกษาเรื่องการแมทชิ่งหูฟังกับเพลเยอร์ครับ

ad900x

19/10/2014 01:33:53
ตอนนี้ผมใช้หูฟัง ATH AD900xคู่กับiPod Touchเสียงร้องค่อนข้างแห้งและไม่เนียนเลย ไม่ทราบว่าถ้าผมเปลี่ยนเพลเยอร์เป็นยี่ห้อ Sony จะช่วยแก้ปัญหาเรื่องเสียงที่ผมว่ามาได้มากน้อยแค่ไหนครับ อย่างที่ผมเข้าใจตอนนี้ถูกไหมครับ ถ้าหูฟังออกแนวสว่างๆกลางแหลมอย่างจัด ต้องหาเพลเยอร์ที่มึดๆเด่นกลางต่ำมาช่วยเติมเต็มให้เสียงมันลงตัว

ตอนนี้ที่ผมกำลังสนใจอยู่มีสองตัว คือตัวที่เฮียเปิดรับจอง Sony nwz a17 ราคาไม่ค่อยแพงด้วย แต่ไม่รู้ว่าแนวเสียงเป็นอย่างไร อีกตัวคือรุ่นเก่า Sony x1060 ตัวนี้เคยฟังนานมาแล้วเสียงมึดสุดๆน่าจะมาเติมเต็มให้กับหูฟังผมได้ รบกวนเพื่อนๆช่วยคอมเม้นท์ทีครับผมควรจะเลือกตัวไหนดีหรือมีเพลเยอร์อะไรดีๆก็แนะนำผมได้เลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

19/10/2014 03:51:58
1,057
ถ้าเป็น Sony nwz a17 เสียงจะหนากว่า touch พอสมควรเลยครับ และได้เรื่องรายละเอียดด้วยครับ และที่สำคัญกำลังขับดีกว่าจับคู่กับ AD900x ได้ดีเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนปรึกษาเรื่องการแมทชิ่งหูฟังกับเพลเยอร์ครับ"