Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

จุ๊กกรู้มะเจ๊าะดังแจ๊ะ มะแง๊ะดั่มดึ๋ย

17/10/2014 15:48:14
0
ตอนนี้สิ่งที่ผมมี และที่ผมเป็นอยู่ตอนนี้คือ

ใช้หูฟัง Grado-SR60e ฟังเพลงจากสมาร์ทโฟน Sony Xperia Z(app : Walkman, Poweramp) และโน๊ตบุค(program : Jriver(ใช้Fidelizer))

และผมก็มีงบอยู่ 6300 บาท

ผมมีสองทางเลือกในหัวตอนนี้คือ
1.ซื้อหูฟัง In ear เพิ่มอีกซักตัว ที่ให้ซาวด์ตรงกันข้ามกับ Grado-SR60e และมันก็สะดวกเวลาอยากฟังอะไรที่จริงๆจังๆ หรือสะดวกเวลาพกพาไปไหนมาไหนด้วยครับ
2.หรือจะซื้อ player ซักตัวเอามาฟังกับเจ้า Grado-SR60e นี่แหละครับ เพราะเท่าที่รู้มามันให้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าฟังจากสมาร์ทโฟน หรือโน๊ตบุค อยู่แล้ว (หรือผมเข้าใจผิดช่วยชี้แจงด้วยนะครับ)

และถ้าเลือกข้อ 1 จะแนะนำให้ซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ หรือถ้าเลือกข้อสอง จะแนะนำให้ซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับสังคมดีๆ อย่าง munkong gadget ...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

จุ๊กกรู้มะเจ๊าะดังแจ๊ะ มะแง๊ะดั่มดึ๋ย

17/10/2014 15:52:57
0
หรือถ้าคุณมีทรัพยากร และคุณมีงบประมาณเท่านั้น(บวกลบนิดหน่อย) ถ้าไม่เลือกทั้งข้อ1 และข้อ2 จะเอางบประมาณส่วนนั้นไปซื้ออะไร หรืออัพเกรดอะไร เพื่อให้ได้คุณภาพในการฟังเพลงที่เพิ่มขึ้น

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

17/10/2014 16:12:40
3
เอาความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมว่าเสียงจากแอพ walkman ของsony มีคุณภาพที่ดีอยู่แล้ว โดยเฉพาะ z เพียงแต่กำลังขับ ถ้าจะเอามาฟังฟูลไซส์มันน้อยไปหน่อย จากงบผมว่าไปเล่นพวก x1 ก็ดี แต่เป็นผมผมจะไปเพิ่มที่dacแอมป์ จะได้ใช้ได้ทั้ง มือถือ และโน๊ตบุ๊ค อาจต้องเพิ่มงบอีกนิดหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

17/10/2014 16:18:21
0
ขอบคุณความคิดเห็นจากคุณ tangkoo ครับ แล้วถ้าเป็น dac แอมป์นี่ จะแนะนำเป็นยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tangkoo

17/10/2014 18:48:41
3
aune t1,fiio e18 อยู่ในงบครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูที่ความต้องการของ จขกท เป็นหลักครับว่าจริงๆแล้วต้องการอะไร ผมแค่เสนอทางเลือกเพิ่ม ต้องไปลองฟังดูเองนะครับ ว่าชอบหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ"