Guest
หมวดหมู่ >

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พี่น้องคร้าบ แนะนำผมหน่อย ลำโพง bose soundlink

number8

16/10/2014 15:54:04
0
เกจิ อาจารย์ทุกท่าน กรุณาช่วยวิเคราะห์ ช่วยเลือก bluetooth speker bose ให้หน่อยครับ จะไปเสียตังค์แล้ว
ระหว่าง bose soundlink mini, 2 และ 3 ราคาตามงบ ไม่เกิน สองหมื่น

วัตถุประสงค์ ฟังเพลงผ่าน smart phone ใช้ฟังเพลงในห้องนอนที่บ้าน ไม่ใหญ่ ฟังในห้องน้ำ ฟังในบ้าน พกไปเที่ยวบ้าง(ถ้าเมียไม่ด่า) พาไปฟังที่ทำงาน บางวัน
ไม่ใช่หูเทพอะไร ทุกวันนี้ฟัง เพลงจาก file itune deezer ธรรมดาครับ ด้วยลำโพงติด mac book and earpod

เรื่องเสียงแต่ละรุ่นนั้นลองไปฟังมาแล้ว แต่แยกแยะความดีงามไม่ค่อยได้ เลยขอเปรียบมวยดังนี้นะครับ

SL mini
ข้อดี
ถูกกว่าใคร ราคา 9900
เสียงที่เค้าว่าดีกว่า รุ่น 2 อีกแหนะ
พกง่าย ที่ชาร์ตเท่ห์
ข้อเสีย
แบตน้อย
เสียงสู้รุ่น 3 ไม่ได้ ?

SL 2 ราคา 14900-17900
ข้อดี
สวย ผมชอบ ยิ่งรุ่นปกหนัง วัสดุวาวๆ ดูหรูหรายิ่งชอบ
ไม่ต้องไปซื้อเคสเพิ่ม เพราะติดมากับตัวมันอยู่แล้ว
ข้อเสีย
ตกรุ่นไปแล้ว แต่ที่จะไปซื้อมันยังมีขายนะ
เสียงที่เค้าว่าสู้รุ่น สามไม่ได้?
แบต แพ้รุ่นสาม
ราคารุ่นที่หรูหรา แพงกว่ารุ่นธรรมดามาก

SL3 ราคา14900
ข้อดี
เค้าว่า เสียงดีที่สุดในสามรุ่น(สามโลก?)
รุ่นใหม่ล่าสุด
ราคาเท่ารุ่น สองไนล่อน
แบตทน
ข้อเสีย
รูปทรงนี่ผมชอบน้อยที่สุดในสามรุ่นเลย
ใหญ่ พกยาก?

ปล. ฟังเพลงทุกแนว ไทย จีน ฝรั่ง ป๊อบ ร๊อค เพื่อชีวิต แจ๊ส คลาสสิก ไม่ฟังเพลงไทยเดิมอย่างเดียว
ช่วยวิเคราะห์ช่วยเลือกกันหน่อยนะคร้าบ จะไปซื้อ วันสองวันนี้แล้ว ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

16/10/2014 16:07:47
573
@number8 ครับผม
ตอนแรกๆอ่านไวๆ SL ผมนึกว่า Sideline 5555

ในสามรุ่นนี้ผมชอบเสียงของ Sound Link III มากที่สุดครับ เหมาะสำหรับการไม่เคลื่อนย้ายที่ฟังบ่อย
แต่ถ้าชอบพกไปไหนมาไหนมากกว่า Sound Link Mini น่าเล่นสุดครับ เสียงดี และดังใช้ได้เลยล่ะจ้าา
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

16/10/2014 16:14:40
3
ไม่ใช่ทั้งเกจิ และอาจารย์นะครับ เป็นนักฟังหูสังกะสีแถมขึ้นสนิมด้วย จากการวิเคราะห์ของตัวท่านเอง ถ้าท่านแยกแยะเสียงทั้งสามรุ่นไม่ออก ผมว่าหวยไปออกตัว miniครับ
1.ถูกสุด
2.พกง่ายสุด
3.เรื่องแบต ผมว่าถึงฟังนอกบ้านจริง แต่ท่านคงไม่เปิดติดต่อกัน ตั้งแต่เช้ายันเย็นแน่
4.เรื่องเสียงตัว3ถ้าท่านแยกไม่ค่อยออก มันก็แค่เร่งโวลลุ่มให้ดังกว่าตัว mini เท่านั้นเอง โทนเสียงแนวเดียวกันเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 3

number8

17/10/2014 22:18:50
0
พรุ่งนี้ผมจะไปลองเทสครั้งสุดท้ายล่ะ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณทุกท่านมากที่แนะนำครับ
ความคิดเห็นที่ : 4

wut911

18/10/2014 09:24:41
207
mini ก็ได้ครับ หรือไม่ก็ SL3

แต่ผมใช้ตัวหนังรุ่น 2 อยู่อ่ะ สวยดีๆๆ เลยไม่ได้เปลี่ยนเป็น 3
ความคิดเห็นที่ : 5

Ishimaru-WITTY

18/10/2014 11:11:48
1
mini ดีกว่าครับ ไว้ฟังคลายเคลียด ตัวเล็กๆ แล้วค่อยเล่นลำโพง วางหิ้งเล็กเล็ก หรือ วางพื้นไปเลยดีกว่า ลำโพง bt เอาไว้พกพาตัวเล็กๆ
ความคิดเห็นที่ : 6

number8

19/10/2014 21:27:22
0
สุดท้ายทนความครบเครื่องของ SL 3 ไม่ได้ เลยสอยมาแล้วครับ พอดีพาเพื่อนที่ชอบเพลงแนวๆเดียวกันไปฟังด้วย
ความเห็นตรงกันคือ mini เล็กดีแต่คุณภาพเสียงยังไม่โดนใจ ให้ความรู้สึกเหมือนลำโพงแถมรถโตโยต้าที่ฟังทุกวัน เลยตัดทิ้งอันแรก
ต่อมา SL 2 เทียบ 3 ลงมติ เห็นพ้องว่า สามดีกว่าทั้งสองเสียงสูงได้กลางได้เบสดี ไม่มีงอแง ถึงแม้ รุ่นสอง จะสวยยังไงก็พยามไม่มองเพราะราคาไกล้เคียงกันเหลือเกิน ผมถือว่าซื้อมาฟัง ไม่ได้ซื้อมาดู พรุ่งนี้จะได้มีเพลงเพราะๆฟังระหว่างทำงานให้ชีวิตสุนทรี ได้มาไม่ถึงวันแต่เปิดไม่หยุดเลยครับ หนักหน่อยแต่ชอบมาก ถ้าโบสทำมาอีกรุ่นที่รูปลักษณ์เหมือนรุ่นสอง แต่เสียงเหมือนรุ่นสาม ผมจะประกาศขายเครื่องที่ซื้อมาเมื่อวานโดยทันใด
"พี่น้องคร้าบ แนะนำผมหน่อย ลำโพง bose soundlink"