Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียงของmarshall stanmore กับ Q Acoustics BT3 ต่างกันยังงัยมั่งคับ

มะโหนก

15/10/2014 20:47:34
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

มะโหนก

15/10/2014 20:50:19
พอดีเห็นราคาใกล้เคียงกัน ว่าจะไปจัดstanmore แต่เห็นรีวิว Q Acoustics BT3  น่าสนใจ เลยอยากรู้ว่า ทางเสียงและ design จะให้ตัวไหนดีคับ ขอความเห็นหน่อยคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

16/10/2014 18:57:18
573
Marshall Stanmore กับ BT3 การใช้งานแตกต่างกันอยู่บ้างครับ เพราะ Marshall เป็นลำโพงชิ้นเดียว เหมาะกับการวางไว้ฟังในบ้านแบบทั่วๆไป เปิดไป ทำนู่นทำนี่ ส่วน BT3 จะเป็นลำโพง Stereo แบบ 2 ชิ้น ซึ่งสามารถจัดวาง และฟังหน้า Desktop รับฟังเป็นแบบ Stereo ที่สมจริงกว่าได้ครับ

ส่วนเรื่องเสียง Marshall จะออกโทนหนักแน่น นุ่มๆหน่อย เสียงร้องหนานวล
ส่วน BT3 จะออกไปโทนกระจ่าง เสียงกลางเสียงแหลมชัดใส รายละเอียดดีจ้าา

ทั้งสองตัวมีให้ลองฟังเทียบกันที่อัมรินทร์ พลาซ่าครับ ว่างๆแวะมาลองฟังเทียบกันได้เลยคร้าบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เสียงของmarshall stanmore กับ Q Acoustics BT3 ต่างกันยังงัยมั่งคับ"