Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว DAC/AMP FiiO E10K พระกาฬ Olympus!!!

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:41:37
0

สวัสดีครับผม หลังจากรีวิวหูฟังกันไปแล้ววันนี้ได้ของเล่นใหม่มาครับซึ่งพอลองหยิบมาเล่น ๆ ดูแล้วก็อยากมาโม้ให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ได้อ่านกันจริง ๆ ครับผม ซึ่งของเล่นชิ้นใหม่ที่ว่านี้ก็คือเจ้า DAC/AMP จิ๋วแต่แจ๋วตัวใหม่ล่าสุดจาก FiiO รุ่น E10K นั้นเองครับผม

หลาย ๆ คนทั้งนักเล่นรุ่นเก๋า หรือ มือใหม่หัดเล่นผมว่าชื่อ FiiO นั้นต้องคุ้นหูกันอยู่แน่ ๆ ละครับเพราะถือเป็นแบรนด์ที่พัฒนาสินค้าออกมาใหม่ๆ ตลอดเวลาและที่สำคัญเป็นสินค้าในระดับราคาที่ใคร ๆ ก็สามารถเป็นเจ้าของได้ไม่ยาก

และลูกเล่นในการตั้งชื่อ DAC หรือ AMP ต่าง ๆ ของทาง FiiO ก็น่ารักและก็ค่อนข้างแปลกแหวกแนวกว่าชาวบ้านเขาเหมือนกันละครับ คือ พี่เค้าใช้ชื่อของภูเขาต่าง ๆ มาตั้งเป็นชื่อรุ่นนั้นเอง เช่นก่อนหน้านี้ก็มีทั้ง Kilimanjaro และ MONT BLANC หรือ Fujiyama ก็ยังมีครับ แต่สำหรับเจ้า E10K ตัวนี้พิเศษกว่ารุ่นอื่น ๆ สักหน่อยเพราะชื่อของจิ๋วจี๊ดตัวนี้คือ Olympus ซึ่งในตำนานเทพเจ้ากรีกนั้นคือยอดเขาที่ ราชาแห่งทวยเทพ "ซูส" ปกครองเทพทั้งหลายอยู่นั้นเอง!

เห็นไหมครับแค่ชื่อก็ยิ่งใหญ่อลังการงานสร้างแล้ว นี่ถ้าทาง FiiO เค้ารู้ว่า เฮียมั่นคง ของเราเคยไปตั้งฉายาแอมป์จิ๋วเค้าว่า "ลูกเจี๊ยบ" มีหวังเค้าคงงอนไม่ส่งของมาให้ร้าน มั่นคง ขายแน่ ๆ ละครับ ฮา ๆ ๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:42:29
0

จากที่โม้ออกทะเลไปไกลกลับมาแกะกล่องกันดูก่อนดีกว่าครับ ซึ่งเปิดออกมาก็จะพบสิ่งที่ให้มาสามอย่างครับผม นั้นก็คือ DAC/AMP FiiO E10K มาพร้อม USB ที่เป็นแบบ Micro ครับ และก็ตัวติดกันลื่นนั้นเอง เรียกว่าแถมันแบบมินิมอลครับคือใส่มาแต่ของที่จำเป็นล้วน ๆ นั้นเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:43:24
0

มาดูรายละเอียดของเจ้าตัวนี้กันบ้างดีกว่าครับเริ่มจากด้านบนก่อนเลย จะเห็นว่าเป็น DAC/AMP ขนาดเล็กหน้ากว้างประมาณห้าเซ็นติเมตรเองครับผม ตัวบอดี้เป็นอลูมิเนียม ดูแข็งแรงทนทานทีเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:44:02
0

จับหงายท้องดูบ้าง หงายมาจะเห็นชื่อรุ่นโดดเด่นว่า Olympus 2 ซึ่ง 2 ก็คือรุ่นปรับปรุงนั้นเองครับถ้าเป็นรหัสตัวเลขก็เติม K เข้าไปนั้นเอง!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:45:28
0

มาถึงหน้าด้าน เอ้ย! ด้านหน้ากันบ้างครับว่ามีรูอะไรให้เราเสียบกันบ้างซึ่งมันก็มีอยู่รูเดียวนั้นแหละครับ ฮา ๆ ก็คือช่อง หูฟัง นั้นเอง ส่วนตรงกลางเป็น ระบบปรับ bass ครับผม เรียกว่าใครที่อยากจะเปิดเพลงให้เบสมันกระแทกรูหูขับเอาขี้หูที่ตันอยู่ให้กระเด็นกระดอนทุละออกรูจมูกไปเลยก็เปิดไปที่ on ได้เลยครับรับรองไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน ส่วนขวาสุดแน่นอนครับปุ่มเพิ่มลดเสียงนั้นเอง ซึ่งจากที่หมุนๆ ดูแล้วให้ความรู้สึกที่สมูทดีทีเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:47:28
0

คราวนี้มาดูด้านหลังกันบ้างครับผมคราวนี้จะมีหลายรูหน่อย เริ่มกันจากซ้ายสุดเลยละกันครับมันคือรู usb ที่มาแบบ micro ครับซึ่งจะทำทั้งหน้าที่รับสัญญาณดิจิตอล และก็รับไฟมาหล่อเลี้ยงชีวิตตัวเองไปด้วยเลย อเนกประสงค์กว่ายาดมตรา โป๊ยเซียน ที่ใช้ดมใช้ทาในหลอดเดียวกันซะอีกครับ

ย้ายไปขวาสุดบ้างนั้นก็คือช่อง Line Out นั้นเองเป็นช่องที่ปล่อยสัญญาณเสียงออกมาโดยไม่ผ่านภาค Headphone amp ของเจ้า E10K นั้นเองครับ คือเหมาะกับใครที่มีลำโพงคอม ซึ่งลำโพงพวกนี้จะมีภาคขยายในตัวเองอยู่แล้ว ก็ใช้ภาค DAC ของ E10K เพื่อให้ได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้น แล้วการที่ต่อ Line Out ก็จะได้ไม่เป็นการขยายสัญญาณซ้ำซ้อนอีกด้วยละครับ

ย้อนกลับมาตรงกลางเป็นช่อง coaxial out ครับผมก็คือเอาสัญญาณดิจิตอลออกไปนั้นเอง ขยับไปอีกนิดจะเจอ GAIN ครับซึ่งก็คือระดับความแรงของสัญญาณนั้นเองครับ ถ้าเอาไปเล่นกับหูฟังเล็ก ๆ อินเอียร์ก็ Low ส่วนหูใหญ่ขึ้นมาหน่อยก็ High เรียกได้ว่า "ดีขั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ปรับ GAIN นั้นเอง!"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:51:33
0

คราวนี้เรามาเข้าเรื่องสำคัญกันดีกว่าครับ นั้นคือการทดลองฟังนั้นเอง!! แต่ก่อนลองฟังขอมาโม้เรื่องสเปคของเจ้าตัวนี้กันหน่อยดีกว่าครับ ซึ่งเค้าปรับปรุงมาหลายจุดทีเดียวเริ่มแรกเลยก็คือ ชื่อ Chip DAC ที่ก่อนหน้านี้ใช้ wm8740 เปลี่ยนเป็น PCM5102 ซึ่งให้โทนเสียงโทนโปร่ง รายละเอียดค่อนข้างชัดเจนเลยครับ แตกต่างจากตัวเดิม ที่จะให้โทนอุ่น ๆ นุ่มนวลครับ ซึ่งผมว่าการเลือกเปลี่ยนครั้งนี้ค่อนข้างดีขึ้นมากทีเดียวเพราะด้วยภาค AMP ของ FiiO ทุกตัวนั้นติดเสียงโทนหนาอยู่แล้ว พอใช้ PCM5102 ที่เด่นเรื่องความโปร่งจึงค่อนข้างเข้ากันได้ดีทีเดียว และที่สำคัญยังเล่นไฟล์เพลงคุณภาพสูงได้ถึง 24/96 เลยละครับ

อีกจุดที่เปลี่ยนไปก็คือ OPAMP ที่เปลี่ยนจาก AD8397 เป็น LMH6643 ซึ่งเป็นเบอร์เดียวกับที่ใช้ใน DAC/AMP รุ่นใหญ่อย่าง E18 นั้นเองครับเรียกว่างานนี้จัดเต็มจัดหนักกันเลย

และก็ถึงเวลาสำคัญก็คือการทดลองฟังนั้นเองครับ ซึ่งผมเลือกจะมาฟังจับคู่กับ GRADO SR125e ต่อ E10K เข้ากับ MACBOOK โดยเปิดเพลงจากโปรแกรม iTunes กันก่อนครับ

ซึ่งเพลงแรกที่ลองเลือกมาก็คือเพลง Boat Behind ของ Kings Of Convenience ซึ่งเป็นเพลงอคูสติคที่เครื่องดนตรีน้อย แต่อัดเสียงมาค่อนข้างดีทีเดียวครับ สัมผัสแรกที่ประทับใจคือการจะวางชิ้นดนตรีนั้นทำได้ดีทีเดียวครับ ตำแหน่งนั้นดูมีมิติกว่าตอนต่อตรง ๆ พอสมควร เสียงกีตาร์นั้นคมชัดขึ้น เสียงกลางนั้นไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปมากยังคงรักษาระยะของ SR125e ไว้ แต่สิ่งที่น่าสนใจคือ อิมเมจ ของชิ้นดนตรี ซึ่งต้องบอกว่าดีขึ้นกว่าต่อตรงมากทีเดียว สามารถรู้สึกถึงขนาดของชิ้นดนตรีได้ชัดเจนขึ้น คือเรียกว่าช่วงเสียง เชลโล ขึ้นสอดประสานกับเสียงกีตาร์ นั้นเราสัมผัสได้เลยว่าตัวโน๊ตที่ได้ยินนั้นมาจากชิ้นดนตรีที่มีขนาดต่างกันมากทีเดียว ถ้าเป็นตอนต่อตรง ๆ หรือแอมป์ที่แรงขับไม่ดี นั้นเรียกว่าท่อนนี้ขึ้นมาบางครั้งเสียง เชลโล ขึ้นมาเราจะรู้สึกว่าเสียงมันดูเล็กเหมือน ไวโอลิน เลยละครับ

มาต่อกันอีกสักเพลงใครหลาย ๆ คนคงติดภาพว่า GRADO SR125e นั้นไม่ได้เกิดมาเพื่อเพลงร้องหวาน ๆ เพราะสไตล์เสียงกลางที่พุ่งนิด ๆ รุกเร้าหน่อย ๆ แต่พอมาจับกับเจ้า E10K แล้วลองเปิดเพลง Don'Know Why ของสาว Norah Jones ก็ต้องบอกว่ามันไม่ได้ไปปรับเปลี่ยนตำแหน่งแห่งหนให้ถอยลงแต่อย่างใดครับ แต่ทำให้เสียงกลางนั้นอิ่มหวานมากขึ้นละครับ เสียงเบสนั้นขนาดใหญ่ขึ้น ลงได้ลึกขึ้น ในขณะที่ลองผมเปิด bass ไปที่ of นะครับผมเพราะคิดว่ามันเพียงพอแล้ว ส่วนถ้าใครอยากได้เบสหนักๆ ไว้ฟังเพลง EDM หรือ Hip-Hop อะไรประมาณนี้เปิด on ได้เลยครับรับรองไม่ผิดหวัง!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

มนุษย์แฮม

05/10/2014 22:54:27
0

การทดสอบยังไม่จบครับผม! หลังจากเราลองฟังผ่านชุดใหญ่ ๆ ไปแล้วเรามาลองกับชุดพกพากันดูบ้างซึ่ง ทีเด็ด ของเจ้า Olympus คือ มันสามารถใช้ภาค DAC รวมกับ มือถือแบบ android ได้ครับโดยต่อผ่านสาย OTG นั้นเอง ซึ่งโทรศัพท์ที่ผมนำมาทดสอบคือ LG G2 ต่อผ่านสาย OTG เข้า USB ที่แถมมา แล้วเล่นเพลงด้วยโปรแกรม Power Amp ครับผม ซึ่งพอจิ้มปุ๊ปก็เปิดเพลงฟังโดยผ่าน E10K ได้เลยสะดวกสุด ๆ เลยละครับ จากที่ลองดูใช้ฟังกับหูฟัง CIEM ก็ต้องบอกว่าไม่ได้กินแบตโทรศัพท์อะไรมากมายครับ พกพาไปฟังข้างนอกบ้านได้สบาย ๆ ครับ และที่สำคัญยังเล่นไฟล์เพลงแบบ 24/96 ได้อีกด้วย เรียกว่าเปลี่ยนมือถือเราให้เป็นเครื่องเล่นไฮเรสกันเลยทีเดียวเชียว

มาว่ากันเรื่องเสียงบ้างครับซึ่งเจ้า LG G2 เนี่ยสำหรับผมเสียงมันค่อนข้างจะบางและแข็ง ๆ พอสมควรครับ พอเสียบเจ้าตัวนี้ไปฟังเพลงเดียวกับที่ใช้ฟังใน MACBOOK ก็ต้องบอกว่าให้อิมเมจเสียงที่ดีขึ้น เวทีเสียงนี่ค่อนข้างกว้างขึ้นพอสมควรเลยละครับ เรียกว่าอัพเกรดตัวเองจากสนามฟุตซอล เป็น สนามฟุตบอลย่อม ๆ เลยก็ว่าได้ ส่วเรื่องแรงขับก็หายห่วงเลยครับ มาจับ CIEM 2 Driver แบบนี้เลข 4 หรือ เลข 5 ก็ให้ระดับเสียงที่น่าพอใจแล้วละครับ โดยรวมแล้วให้เสียงดีขึ้นจากต่อตรงอย่างน่าพอใจเลยละครับ

สรุปจากที่โม้มาทั้งหมด FiiO E10K นั้นราคาเพียง 2500 บาท!!! อ่านตามปากน้องแฮมนะค่ะ สอง พัน ห้า ร้อย บาท ไทยยยย!!!

ครับราคาเท่านี้แต่ใช้งานได้หลากหลายมาก ๆ แถมเสียงยังดีอีกด้วยเรียกว่าเล็กแต่ตัวครับความสามารถนี่ใหญ่สมชื่อจริง ๆ ใครที่กำลังมองหา DAC/AMP ที่ไว้ใช้กับคอมพิวเตอร์ไม่ว่าจะใช้กับ ลำโพง หรือ หูฟัง ที่ราคาไม่แพงนี่ไม่ควรพลาดครับแวะไปลองกันก่อนเลยครับ จะได้รู้ว่าที่ผมโม้มาทั้งหมดนั้น!!!

ผมก็โม้จริงๆ นั้นแหละครับ 555 วันนี้สวัสดีครับ ไว้เจอกันในรีวิวหน้านะครับผม :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tangkoo

05/10/2014 23:15:34
เข้ามาดูคนโม้หน่อย555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Theeranai

06/10/2014 09:08:48
28
ต่อกับ ipod classic ได้รึเปล่าฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

FELT

06/10/2014 10:16:45
6
ปรบมือๆๆ รู้สึกจะเขียนดีขึ้นเรื่อยๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

มนุษย์แฮม

06/10/2014 16:55:11
0
# Theeranai

ตัวนี้เป็น DAC/AMP ที่ใช้ไฟเลี้ยงจาก usb จ้า ใช้ได้กับคอมพิวเตอร์ หรือ โทรศัพท์แอนดรอยด์ บางรุ่เท่านั้นจ้า :)

# FELT

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับพี่ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

petch

14/10/2014 00:41:46
แล้วถ้าเอาเทียบกับ fiio e18 อ่ะครับต่างกันไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

มนุษย์แฮม

14/10/2014 19:50:17
0
FiiO E18 นั้นจะใช้งานได้หลากหลายกว่าครับผม คือใช้ภาค amp อย่างเดียวได้ด้วยครับผม ส่วนเรื่องเสียงนั้นสไตล์คล้าย ๆ กันครับผม แต่ e18 จะให้รายละเอียดได้ค่อนข้างชัดเจนกว่าละครับผม :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Ace of Hearts

14/10/2014 19:55:50
6
มีรุ่นเก่า e10
ใช้กะโทรศัพท์ sony z1 ได้ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

มนุษย์แฮม

16/10/2014 13:42:54
0
รุ่นเก่ายังไม่เคยลองต่อแบบ otg เลยละครับผม :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Ace of Hearts

16/10/2014 17:43:58
6
เดี๋ยว ผมหาสาย otg มาลอง เผื่อได้
ขอบคุณ ครับ
ตอนนี้ e10 ก็ทิ้งไว้เฉย ๆ เพราะยก note book ให้ลูกละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

มนุษย์แฮม

16/10/2014 17:46:08
0
ฮา ๆ ได้เลยครับผม แต่ผมคิดว่าก็น่าจะได้เหมือนกันนะครับผม :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ohwownoone

16/10/2014 19:01:06
370
พี่แฮม รีวิวได้เยี่ยมไปเลย อ่านแล้วอยากจะขาย NFB11.5 ไปซื้อ E10K เลยเชียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Mew_LP

24/11/2014 19:24:52
0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

@last

30/12/2014 09:29:37
53
ลองใช้ FiiO E10K ที่มีอยู่ กับ AKG K701 ได้เสียงถูกใจ ขอใช้ไปก่อน
เก็บเงินสักพัก เดี๋ยวค่อยหาทางเสียเงินกับแอมป์หูฟังต่อไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

planaria

30/12/2014 11:06:34
ชอบตรงที่ทดสอบกับ G2 แล้วนี่ล่ะครับ พอดีผมใช้ G2 ด้วย จะได้สบายใจว่ามันใช้กันได้ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

มนุษย์แฮม

30/12/2014 13:56:49
0
ฮา ๆ ใช้กับ g2 ได้แน่นอนเลยครับ ;)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

voravut

12/02/2015 02:16:12
E10k ต่อG2 แล้วต่อกับK701เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

champ

06/05/2015 14:16:51
พี่ครับแล้วถ้าผมเอา fiio e10k ไปต่อเสียงออกจาก pc แล้วต่อ line out เข้าลำโพง microlab x3 2.1 นี้ได้ไหมครับเสียงมันจะแตกต่างจากเสียงเดิมไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

มนุษย์แฮม

06/05/2015 16:04:55
0
แตกต่างจากเดิมแน่นอครับผม จะช่วยเรื่องการแยะแยะชิ้นดนตรีได้ดีขึ้นครับ หรือ ถ้าจะขยับอีกนิดก็จะมี IBASSO D-Zero MK2 อีกตัวครับที่น่าสนใจละจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

champ

06/05/2015 19:50:46
แล้วfiio e10k แนวเสียงต่างกับ IBASSO D-Zero MK2 ยังไงครับ และ IBASSO D-Zero MK2 ใช้แบตตอรี่เหรอครับ เอาแบบที่ไม่พกพาอะครับใช้ที่บ้านและใช้ได้นานทนทาน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Abruzzi

19/09/2015 10:33:43
0
E10K นี่ สามารถใช้งาน line out + hp out ได้พร้อมกันมั้ยครับ ยกตัวอย่างเสียบลำโพง line out เสียบหูฟังช่อง headphone ไรงี้เสียงออกพร้อมกันมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

มนุษย์แฮม

19/09/2015 11:17:51
0
คุณ champ IBASSO D-Zero MK2 จะให้เสียงที่เหนือยกว่าไปอีกจ้า ให้รายละเอียดได้ชัดเจนกว่า เวทีเสียงกว้างกว่า กลางแหลมสไตล์ Ibasso แล้วก็มีแบตในตัว แต่ก็สามารถเสียบไปเล่นไปได้เลยจ้า :)

คุณ Abruzzi เจ้าตัวนี้จะทำงานได้ที่ละช่องละจ้า ไม่สามารถออกพร้อมกันได้ครับผม :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Abruzzi

19/09/2015 16:27:41
0
แล้วมีตัวไหนที่สามารถใช้งานพร้อมกันได้ แนะนำมั้ยครับ คุณแฮม

พอดีว่าจะเอามาเสียบใช้กับคอมเล่นเกมส์ ดูหนังฟังเพลงทั่วไปอ่าครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

ผ่านมาเจอ

19/09/2015 19:42:10
ช่อง Lineout กับ headphone ใช้พร้อมกันได้ครับผมใช้อยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

pannatat

08/10/2015 01:42:33
ตามเม้นท์บนใช้พร้อมกันได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

JOe Jo

07/12/2015 10:28:00
ไช้กับ ไอโฟนได้ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

Sjcg123

17/11/2016 13:42:42
0
nfl storefitflops sale ukugg factory outletpandora beadsnew jordan releasessac a main michael korsmichael kors bags outletAnelli PandoraUgg Outlet Online Storepandora bracelet charmsaustralia uggs outlettoms salenike aircheap christian louboutinMoncler Jacket WomensJordan StorePandora Beads And CharmsOriginal Ugg BootsNike StoreCanada Goose Official Siteretro jordans for cheapcanada goose online storeNegozi PandoraNike Zapatostoms shoes outletadidas storehogan scontateJordan SchoenenAir Jordan Newsmichael kors handbags on saleCheap Michael KorsLebron 13Ray ban sale onlinechaussures de foot pas chermoncler outletair jordanToms Outlet Onlineabercrombie and fitch storehyperdunk 2014canada goose kensingtonadidas kläderhuarache sneakerscanada goose coatsTimberland skornike chaussuresprada outletpandora jewelry storenike sneakerscanada goose jackets for womenadidas outletUggs Outlet Storecheap uggsChaussure Nike Pas Cherchaussure basket hommeToms Shoes For Womennew pandora charmsbotas de futbolscarpe hogan outletzapatos de futbol nikeugg clearancenew yeezy shoesSoccer Boots Outlet nikecanada goose jackets on saleJordan Futureconverse storeOrecchini Pandoraugg outlet onlineuggs for womenzapatillas runningugg storeUomo Hogannike damenschuheAir Jordan Release Datezapatillas nike baratasugg boots outlet onlinenike joggeskoair force one pas chernike sb stefan janoskichaussure Nike hommenike sportschuheMoncler Outlet OnlineCanada Goose Outletugg boots classicreebok running shoesnewest lebron shoesadidas outlet stores onlineCoach Bags On Salesac coach soldespandora ringscanada goose vestzapatilla adidasCanada Goose Salenike schuhe günstigcoach factory outlet onlinepandora onlinelongchamp bags on saleWomens Ugg Bootschaussures nike pas cherMoncler SalePandora Official Websitecheap air max outletugg boots cheapnike jordan shoeshogan rebel donnanike air max running shoesMoncler Storecheap uggs for womennike tn pas cheraustralia uggs outletpandora outlet storereligion storeUgg boots Salecanada goose jacket outletCanada Goose Online23 is backofficial NHL jerseysuggs for cheaplongchamp tote bagtru religion jeansmoncler jacket salegoedkope nike air maxpandora charm bracelet salenike sportschuhe damenray ban wayfarer eyeglassesadidas schoenenwomens nike air maxChestnut Ugg BootsNike Air Jordan 11christian louboutin outletSheepskin Ugg Bootsnike air jordan pas cherUgg Boots On ClearanceCanada Goose Sale Outletmoncler girlsugg boots for womencheap nike air maxnike air schuhe herrenmoncler coats for womencanada goose sale onlinenike freescarpe nikenike shoesportafoglio michael korsUgg Classic Talluggs outletbillige nike skoNike Online Storeoakley sunglasses clearancevans shoe storeAir Max 90louboutin heelsnike mercurial soccer cleatsJordan Sneakers For Salecheap real uggs1117Sjcg
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

balim

28/05/2017 14:45:01
ใช้กับ Htc m8 ได้ไหมครับ
หยิกหู 0
"รีวิว DAC/AMP FiiO E10K พระกาฬ Olympus!!!"