Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฝาครอบหน้าลำโพงมีผลกับเสียงไหม

ฟหกดเฟกหเ

29/09/2014 16:41:22
ฝาครอบหน้าลำโพงมีผลกับเสียงไหมครับ ใส่รึไมาใส่ดี แต่ถอดก้รู้สึกว่าโปร่งดีนะคับ
คนอื่นรู้สึกยังไงบ้างคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/09/2014 16:54:51
4,282
หน้ากากมีผลต่อเสียงครับ คือมีผลต่อเสียงกลางแหลมและเรื่องตำแหน่งของชิ้นดนตรี แต่ถ้าไม่ใช่ลำโพงสำหรับฟังเพลงแบบลำโพงบ้าน เราไม่ต้องซีเรียสครับ การมีหน้ากากมีผลทำให้เสียงแหลมที่กระจายออกมามีการหักเหทิศทาง และมีผลต่อความชัดเจน ไม่ใส่ชัดเจนกว่าใส่ แต่การมีหน้ากากนอกจากเพื่อความสวยงามแล้ว ยังช่วยป้องกันอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆที่เกิดขึ้นภายในบ้านได้อีกครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

adisak

29/09/2014 21:13:51
ขออนุญาตถามต่อเลยนะครับ ผ้าหน้ากากลำโพงเป็นรอยคราบน้ำ เราสามารถซักได้ไม
แล้วมีร้านที่เค้ารับซักหรือทำความสะอาดไมครับ ชี้เป้าให้หน่อยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

29/09/2014 21:16:47
4,282
ซักคงไม่น่าจะได้ เพราะน่าจะเปลีย่นรูปและความตึงน่าจะลดลง แต่ถ้าแกะทิ้งแล้วเปลี่ยนใหม่ทั้งผืนเลยง่ายกว่าครับ แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่ว่าเป็นลำโพงอะไร เพราะผ้าหน้ากากลำโพงเปลี่ยนไปเสียงก็เปลี่ยน ถ้าลำโพงที่มีอยู่เป็นลำโพงที่เน้นคุณภาพเสียงดีๆ ต้องพิจารณาเรื่องนี้ให้ละเอียดครับ ทำความสะอาดคราบน้ำหมดสิทธิ์ครับ ผมเคยหาวิธีดีๆหลายอย่างแล้วปรากฏว่าไม่ค่อยได้ผลจริงเท่าไหร่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฝาครอบหน้าลำโพงมีผลกับเสียงไหม"