Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ ฟังสบายๆ Headphone ไม่เกิน 5,000 บ.

Bankyosy

27/09/2014 00:59:15
ผมกำลังมองหาหูฟังที่เน้นฟังสบายยยยยยย ลื่นหู เอาไว้พวก แจส อะคูสติก บอสซ่า ป๊อปซึ้งๆ หรือเพลงสนุกๆก็ได้
ผมจะเอาไปฟังเพลงช่วงที่เครียดๆ หรือไม่ก็ไปเที่ยวคนเดียวไกลๆ ไม่มีอะไรทำก็นั่งฟังเพลงชิวๆ
อยากมีอารมณ์ ประดุจได้นั่งอาบลมใต้เงาต้นไม้ ข้างหน้าก็มีทะเล นั่งฟังเพลงเพลินๆชิวๆ นึกแล้วมันสวรรค์สุดๆ
ผมไม่ค่อยเน้นเบสครับ เพราะมีหูฟังแนวนี้แล้ว แต่ก็ขอให้เสียงเครื่องดนตรีกับนักร้องชัดเจนหน่อย
ตอนแรกค่อนข้างสนใจ ตระกูล Audio-Technica อย่างตัว ATH-ESW9 ผมได้ไปฟังมา น้ำตาแทบไหล เสียงหวาน นุ่มมากกกก ถ้าเป็นขนมปังก็กำลังร้อนๆหอมน่ากินสุดๆ แต่ติดตรงที่ราคา T^T เลยต้องมารบกวนถามท่านผู้รู้ทั้งหลาย ว่าพอจะมีตัวไหวแนะนำไหมครับ ขอเป็นคุณสมบัติดังกล่าว ถ้าไงก็ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ ผมความรู้ยังด้อยจริงๆ ถ้าไงแนะนำไว้หลายๆตัวก็ได้นะครับ จะได้ไปลองฟังทีเดียว (พอดีบ้านไกลร้าน ไปบ่อยๆไม่ได้) ขอบคุณครับ

ปล.Player ผมเป็น มือถือ xperia z1 ถ้าแนะนำตัวที่รองรับหัวเสียบได้จะดีมาก แต่ถ้าไม่ได้ยังไงไม่เป้นไรครับ ผมพอหาPlayer อื่นมาใช้ได้ (ที่อยากให้รองรับเพราะไม่อยากพกหลายเครื่อง)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Bankyosy

27/09/2014 01:01:43
เหมือนจะโพสผิดหมวดTT งั้นขออนุญาติ ย้ายไปเรือธงนะครับ อันนี้ ปิดเลยละกันครับ ขอโทษจริงๆครับ ไม่เคยใช้บริการ forum มาก่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Bankyosy

27/09/2014 01:10:54
อันนี้ไม่ผิดหมวดหนิ ผมงงเอง ขอโทษครับบบ ถ้าไงรบกวนขอคำแนะนำตามปกตินะครับ ขอโทษจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

27/09/2014 11:13:37
1,057
ถ้าเป็นฟูลไซส์เเนะนำ Alessandro MS1i ครับ
รุ่นนี้ให้เสียง้องที่นุ่มนวล แต่ยังให้รายละเอียดที่ครบครัน และฟังได้ดีกับเพลงที่เน้นเสียงร้อง
หรือเพลงประเภท bossa มากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Bankyosy

27/09/2014 16:05:13
ขอบคุณมากๆครับพี่หลุยส์ ลองได้ทุกสาขาเลยใช่มั้ยครับพี่
หยิกหู 0
"รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ ฟังสบายๆ Headphone ไม่เกิน 5,000 บ."