Guest
หมวดหมู่ >

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผมทดลองจับคู่ maverick d1 กับ fiio X5 ครับ

sodname

17/09/2014 22:42:38
0
ผมลอง การอินพุท เข้า dac ทุกช่องแล้ว ที่ดีสุด น่าจะช่อง Coax นะครับ เท่าที่ฟัง แต่ รายละเอียดเสียง อาจจะไม่ดีนัก ได้ ความชัด ความพุ่ง หวานแบบแห้งๆ หน่อย มาแทน แต่ก็น่าจะพอไหว กับราคาเท่านี้
โดยช่อง out ผ่าน pre หลอด ที่มีในตัว dac เข้าลำโพงครับ

ผม ก็ งงๆ ตอนแรก คิดว่า ช่อง line จะเสียง เหมือนกัน coax แต่ ปรากฏว่าอย่างหลังเสียงดีกว่าครับ ไม่รู้เกี่ยวกับสายไหม
อันนี้ใช้ มือถือ ซัมซุง อัด ครับ

ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

17/09/2014 23:12:48
1,057
แต่ละ port นั้นจะให้บุคลิกเสียงที่เเตกต่างกันครับ
และปัจจัยหลักอีกอย่างอยู่ที่ สายแต่ละประเภทที่นำมาทดสอบด้วยครับ ว่ามีคุณภาพไล่เลี่ยกันด้วยรึเปล่าครับ
ความคิดเห็นที่ : 2

JOKER_THX

18/09/2014 01:23:08
7
ผมเดาเล่นๆครับว่า dac ใน maverick d1 ดีกว่าในตัว X5 ครับถ้าจะเล่น line out เข้า Amp ตรงๆแนะว่าหา power bank สักอันมาอัดไฟให้ X5 ไปด้วยเสียงจะดีขึ้นแบบฟังออกง่ายๆเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 3

sodname

19/09/2014 21:13:18
0
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมอยากอัพเกรด ผมควรเปลี่ยน dac หรือ ลำโพง ครับ
ความคิดเห็นที่ : 4

JOKER_THX

19/09/2014 22:13:44
7
อยากได้อะไรเพิ่มจากเดิมเหรอครับ งบเท่าไร
ผมว่าอย่างแรกจัดให้เข้าที่เข้าทางก่อนครับ หาสายไฟ สายลำโพง สายสัญญาณดีๆไม่แพงมาเปลี่ยนก่อนแล้วจัดใหม่ให้เป็นที่เป็นทาง ถ้าเป็นไปได้หาขาตั้งลำโพงวัดระดับน้ำให้ตรง อย่าให้อะไรมาขวางหน้าลำโพง ด้านที่ติดกำแพงหาฟองน้ำมาบุหน่อย source X5 + Dac ก็ไม่เลวแล้วครับสำหรับผมเองถือว่าฟินๆๆแล้วกับชุดบ้าน แบบบ้านๆ ของผมบ้านๆกว่า จขกท อีก 55555

ปล. เรื่องการวางลำโพงผมไม่ค่อยรู้ครับคงต้องหาเพิ่มเองที่บ้านผมจัดตามสะดวกครับ :)
"ผมทดลองจับคู่ maverick d1 กับ fiio X5 ครับ"