Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรึกษาการเป็นตัวแทนจำหน่าย

sinjorita

17/09/2014 00:04:22
1
ปรึกษาการเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ ถ้าผมอยากเป็นตัวแทนขนาดร้านเล็กๆรับของจากจีนมาเปิดในไทยเนี่ย ควรทำอย่างไรบ้างมีอะไรบ้าง เป็นไปได้ไหม กรณีมีงบน้อย อยากจะเริ่มจากเล็กๆก่อน กรณีนี้ผมอยากจะรับมือถือแบรนด์ที่ยังไม่มีในไทย
รบกวนสอบถามครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/09/2014 10:35:09
4,282
ผมก็ไม่สันทัดนัก แต่โดยรวมไม่น่าจะมีอะไรมาก แค่คุยเรื่องเงื่อนไขว่าราคาเท่าไหร่ การเคลมเปลี่ยนอย่างไร โอนเงินไปที่ไหน และจะให้เค้าส่งมาทางช่องไหน และเช็คเรื่องพิกัดภาษีนำเข้าและอื่นๆครับ เรื่องโทรศัพท์นั้น ผมว่าในไทยน่าจะมีทุกยี่ห้อแล้ว แต่ต้องลองครับ ผิดถูกต้องค่อยๆปรับวิธีเอา สำคัญคือต้องอดทนอย่าท้อง่ายๆครับ อุปสรรคจุกจิกน่าจะเจออีกแยะ แต่ค่อยๆแก้ไขทีละเรื่องก็จะเริ่มผิดพลาดน้อยลงเรื่อยๆเช่นกันครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรึกษาการเป็นตัวแทนจำหน่าย"