Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Bose Companion 20 เสียงดีเกินตัวจริงๆ

Pang_Pang

14/09/2014 20:29:43
0

วันนี้ไปร้านเฮียที่พันทิปมา กะว่าจะไปเอา E12 ตอนเข้าไปดันไปสะดุด Companion 20 เห็นจากเว็บแล้ว กะลองดู ต้องผงะกับพลังเสียงและมิติ
เลยต้องเสียทรัพย์ไปตามระเบียบ เสียงดีจริงๆ ก็เลยอยากถามเพื่อนพ้องน้องพี่ว่า ไม่ทราบว่าเคยมีใครลองตัวไหนที่เล็กๆ แล้วเสียงดีๆ พอเทียบกับรุ่นนี้อีกป่าวครับ เป็นไงกันบ้าง อยากทราบครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hsung

15/09/2014 00:07:08
346
ในงบพอๆ กัน ผมว่ามีหลายตัวที่เสียงดีกว่า แต่รูปลักษณ์หน้าตาส่วนใหญ่จะเป็นรอง

อย่าง HiVi X3 ผมว่าเสียงดีกว่า พละกำลังก็มากกว่า ติดที่เป็นยี่ห้อจีนคนเลยเล่นน้อย

Companion 20 ที่ผมชอบคือภาพรวม มัน หรู สวย เก๋ ที่จริงเมืองนอกคนเล่นเยอะ เพราะราคาไม่แพง

แต่พอมาเมืองไทย ไหนราคามัรไปไกล ขนาดนี้..........................
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jiijaajorjae

15/09/2014 00:08:47
4
ถ้าเล็ก ๆ ก็คงเป็น B&W mm-1 แหละครับ แต่ราคาสูงกว่า C20 ไปอีกเท่าตัว

ปล.ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ไม่คิดจะเปลี่ยนเลยครับ เพราะนอกจากเสียงแล้ว ผมชอบใน
ดีไซน์ของมันด้วย +ใช้กับ Meridian Explorer (GT2, AQ Big Sur) ไปอีก ฟินสุด ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Bose Companion 20 เสียงดีเกินตัวจริงๆ"