Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามพี่ๆครับ เรื่อง x3

plamorkung

12/09/2014 10:15:22
0
คือคอนนี้ผมกำลังว่าซื้อ ipod classic อะครับ แต่่ก็ลังลังเลอยู่ระหว่าง classic กับ Fiio x3 เลยอยากจะถามพี่ครับว่าผมควรจะเลือกตัวไหนดี Classic ผมก็เคยได้ลองฟังเสียงมาบ้าง (ในช็อบ) แต่ก็ไม่ได้ฟังนานเท่าไหร่ เสียงก็ดีอยู่ แต่ x3 ผมยังไม่เคยลองครับ (อยู่ต่างจังหวัด) แต่เห็นว่า x3 ก็เลียงดีเหมือนกันเลยลังเลระหว่างสองตัวนี้ เพลงที่ฟังส่วนมากก็เป็นเพลงตลาดทั่วไปอะครับ มี Rock บ้างเล็กน้อย แต่ผมไม่ชอบแบบเบสเยอะๆนะครับ ชอบฟังแบบใสๆ จับรายละเอียดมากกว่า
มี nano g6 อยู่แล้วตัวนึงครับ ฟังแล้วก็ชอบเสียงของ nano อยู่ครับแต่อยากอัพเพลเยอร์ เลยอยากถามพี่ๆครับ ว่าผมควรจะเลือกตัวไหนดี แล้วแนวเสียงของทั้งสองตัวเป็นแบบไหนครับ แตกต่างกันมากไหม แต่ส่วนตัวผมอยากได้ Classic มากกว่า เพราะเห็นว่าจะไม่ผลิตมาขายอีกแล้ว รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

12/09/2014 11:24:19
1,057
Classic ดีที่ความจุเยอะ UI ลื่นไหล ระบบการจัดการ libary ยอดเยี่ยม ใช้งานสะดวก
เสียงออกไปทาง ใส ซาวด์ค่อนข้างกว้าง เบสปานกลาง

ส่วน X3 ได้เปรียบเรื่องที่เล่นไฟล์เพลง 24 bit ได้ และสามารถใช้งานเป็น DAC ต่อกับคอมได้
output สูงเหมือน ipod ต่อแอมป์เพิ่ม
ให้ซาวด์ที่เเน่น เสียงร้องหนา เบสอิมเเพ็คเเรง เเต่ซาวด์สเตจค่อนข้างเเคบ

เลือกเอาตามความชอบเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ek511

12/09/2014 12:09:58
0
x3+pk2 เสียงดีทีเดียวนะครับ

หรือรออีกนิด รอดู x1 ก่อนก็ได้ครับ ใกล้มาล่ะ ราคาดีด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

plamorkung

12/09/2014 12:16:40
0
ตอนนี้ ใจเอนไปทาง classic นิดๆแล้วครับ เพราะเห็นว่าจะเลิกผลิตออกมาขายแล้ว แต่กลัวว่าพอได้มาแล้วจะไม่ชอบเสียงอะครับ ตอนนี้ใช้ Nano Gen3 + xba-h3 อยู่ โดยรวมก็ค่อนข้างชอบอยู่ครับ แต่เห็นกระแส X3 กับ x5 กำลังมาแรง เลยเริ่มลังเลอะครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

golf8023

12/09/2014 16:36:52
39
ลองหาโอกาสฟังX3ดูครับ ว่าชอบรึเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามพี่ๆครับ เรื่อง x3"