Guest
หมวดหมู่ >

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยเรื่องระบบเสียงครับ

BlackPhoenix

10/09/2014 11:34:24
71
ผมถอยชุด soundbar yamaha yas-201 มาต่อกับกล่องทรูและ bluray โดยใช้สาย Optical ตอนต่อไม่มีปัญหา แต่ตอนเซ็ทระบบเสียงผมงงครับ ไม่รู้จะใช้อะไรดี ระหว่าง PCM กับ Bitstream และกล่อง HD ของทรูมีระบบเสียง DD กับ DD+ ให้เลือกด้วย มันต่างกันยังไง และตัวไหนให้เสียงที่ดีที่สุดครับ เข้าไปหาในกูเกิลความเห็นก็หลากหลายเหลือเกินเห็นว่าถ้าต่อผ่านสาย Opitical ใช้ Bitstream ดีที่สุด ตอนนี้เลยตั้งเป็น bitstream อยู่
ความคิดเห็นที่ : 1

janonakab

10/09/2014 11:46:35
1
ถ้าผมไม่เข้าใจผิดนะ pcm เครื่องจะถอดรหัสเองเป็นไฟล์ดิบไปให้ dac นอกครับ bitstream เครื่องจะส่งรหัสไปให้เลย ให้ dac นอกจัดการเองทั้งหมด
ส่วนระบบเสียงก็ลองฟังดูชอบอันใหนก็เลือกอันนั้นแหละครับ อย่าไปคิดมาก
ความคิดเห็นที่ : 2

oatfunk

12/09/2014 03:27:31
0
ช่ายยยย ชอบไหน จัดปายยยยนย
"สงสัยเรื่องระบบเสียงครับ"