Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเปรียทเทียบหน่อย

first

27/08/2014 16:37:20
Sony f886 กับ ibasso dx50 ตัวไหนจะคุ้มกว่ากันในระยะยาวเลย

ibasso dx50 การใช้งานนั้นเสถียรมั่ย เทียบกับ f886 เลย
Sony f886 เป็นแอนดรอยถ้าไม่ลงอะไรเลยเมมจะเหลือเหล่าไหร่อะครับ

สองตัวนี้แบตตัวไหนใช้ได้นานกว่าเน้นฟังเพลงอย่างเดียวอะครับ
ถ้าใครแนะเรื่องเสียงได้ด้วยก้ดีครับ

dap ตัวแรกเลย ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

babyarch

27/08/2014 16:56:06
1
ตัว f886 มีเนื้อที่ให้ลงเพลง ประมาณ 26 gb ครับ (กรณีที่ไม่ลงอะไรเลย)
แนวเสียง ก็เสียงร้อง หวาน โปร่ง แต่ว่ามีเบสที่ค่อนข้างมีอิมแพคครับ
แล้วก็ที่ผมเจอเอง (ไม่แน่ใจเป็นเฉพาะเครื่องผมหรือเปล่า) แต่ต่อกับ pk2 แล้วเสียงมันทึบๆ แปลกๆ (ผมลองเอา pk2ไปต่อกับ x5 ก็ปกตินะครับ) แต่กับ pk3, mx985 ก็ปกติครับ

dx50 จำแนวเสียงไม่ได้อะครับ เคยฟังเมื่อนานมาแล้ว แต่จะออกใสๆ โปร่งๆ fw ใหม่ๆ ไม่แน่ใจเสียงเปลี่ยนไปไหม

ถ้า มองยาวๆ แล้วอยากเล่นพวก dac-amp dx50 อาจจะได้เปรียบ เพราะมี line out อีกทั้งเพิ่มเมมได้ ด้วย นอกจากนี้ยังโม hardware และ software ได้ครับ

แต่ยังไงลองไปทดลองฟังดูก่อนดีกว่านะครับว่าเป็นแนวเราหรือเปล่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเปรียทเทียบหน่อย"