Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง AMP กับหูฟัง Inear

miin

26/08/2014 13:59:13
0
พอดีใช้ Fiio X5 + Fiio E12 กับ หูฟัง Westone W50

สำหรับหูฟัง In-Ear จำเป็นต้องต่อ AMP เพิ่มมั้ยครับ

AMP มีหน้าที่เพิ่มกำลังขับถูกต้องมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Ishimaru-WITTY

26/08/2014 16:06:41
1
ไม่เสมอไปครับ ถ้า player นั้นๆ มีกำลัง พอที่จะขับ หูฟังนั้นๆ แล้ว แอมป์ก็ไม่จำเป็น สำหรับกำลังขับ แต่ถ้า player ขับได้เกือบสุดแล้ว การเพิ่มแอมป์ก็ทำให้เสียงนิ่มขึ้น หมายถึง ลื่นไหลขึ้น

แต่ในกรณีที่ player ขับหูฟังนั้น ได้อยู่แล้ว amp ก็อาจทำให้ เสียงนิ่งขึ้น พื้นหลังเงียบขึ้น ลายละเอียดดีขึ้น หรือเปลี่ยนคาแล็คเตอร์ของเสียง เปลี่ยนแนวเสียงไปเลย ขึ้นอยู่ แอมป์นั้น มีแนวเสียงแบบไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

26/08/2014 16:55:32
1,057
Westone W50 เล่นกับ X5 ต่อตรงก็เหลือๆเเล้ครับ เปิดโวลุ่มเเทบไม่เกินครึ่ง ขับออกมาได้หมดเเน่นอนครับ

ส่วนเฮ้ดโฟนแอมป์นอกจากเพิ่มกำลังขับเเล้ว ยังช่วยเพิ่มเรื่องรายละเอียดต่าๆให้ดีขึ้น แล้วเเต่คุณภาพของเเอมป์อีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง AMP กับหูฟัง Inear"