Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขายโทรศัพท์มือถือสุดแกร่ง NEC Medias 101S กันน้ำ กันฝุ่น android สภาพสวย อุปกรณ์ครบยกกล่องครับ

dogdags

24/08/2014 12:23:29
0
ขายโทรศัพท์มือถือสุดแกร่ง NEC Medias 101S กันน้ำ กันฝุ่น android สภาพสวย อุปกรณ์ครบยกกล่องครับ

อุปกรณ์ : ตัวเครื่อง , ที่ชาร์จแท้ , แบตแท้ 2 ก้อน , สาย USB , หูฟังแท้ , กล่องคู่มือ , เม็มการ์ด 2GB

สภาพ : 90% ครับ ตีต่ำๆไว้ก่อน แต่ตัวจริงยังสวยครับ มีรอยตามการใช้งานบ้างครับ ตัวเครื่องใช้งานได้เป็นปกตินะครับ
3G 2100 ได้ทุกเครือข่าย ส่วน 3G 900 ของ ais ใช้ไม่ได้นะครับ ต้องเป็น ais 3G 2100 ถึงจะใช้ได้ครับ นอกนั้นใช้ได้หมด
true หรือ dtac ส่วน wifi ใช้งานได้เป็นปกตินะครับ ตัวเครื่องเป็น android 2.3.5 ครับ เรื่องของการกันน้ำนั้นตาม spec สามารถกันน้ำ
ได้ชั่วคราวครึ่งชั่วโมงครับ แต่ผมขอไม่รับประกันนะครับถ้าเกิดน้ำเข้าเพราะตัวเครื่องใช้งานมาเกิน 1ปีแล้วไม่แน่ใจว่าจะต้อง
เปลื่ยนซีลกันน้ำด้วยรึเปล่าถ้าหากจะเอาลงไปแช่น้ำทั้งเครื่อง แต่ถ้าหากเป็นน้ำหกใส่หรือโดนฝนนิดหน่อยกันได้สบายๆครับ
ตัวเครื่องบางและเบาถือถนัดมือดีครับ

อันนี้รีวิวครับ ลองอ่านกันดูก่อนเผื่อท่านอาจจะสนใจเจ้าตัวนี้ขึ้นมาก็ได้ครับ
http://www.thaimobilecenter.com/focus/mobile_review/nec_medias_101s_review.html
http://www.vmodtech.com/main/article/review-nec-medias-101s/all/1/

ตำหนิ : ริ้วรอยตามการใช้งานตามภาพครับ

ประกัน : หมดไปแล้วครับ

เหตุผลในการขาย : ไม่ได้ใช้งานแล้วครับ

ราคา : 2,900 บาทครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 081-7036266 เก่ง

วิธีส่งมอบสินค้า : นัดรับของแถวพุทธมณฑลสาย2 แถวซังฮี้ ซอยบางกรวย การไฟฟ้าพระราม 7 ส่ง EMS ขอเพิ่ม 100 บาทครับ

** รบกวนอ่านก่อนซักนิดนึงนะครับ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องมาผิดใจกันทีหลังครับ **
ผมขอเน้นเป็นมารับของเองกับมือก่อนนะครับ เพื่อที่ท่านจะได้เช็คของได้อย่างเต็มที่ รบกวนท่านเช็คของให้เต็มที่ไปเลยนะครับ
ไม่ต้องเกรงใจผม ผมมีเวลาให้ท่านเช็คได้เต็มที่ เช็คให้ละเอียด หลังจากท่านเช็คแล้วถ้าท่านโอเคถูกใจท่านก็รับไปแต่ถ้าท่านไม่
ถูกใจท่านบอกผมได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจ ไม่ซื้อผมไม่ว่าครับ แต่ถ้าหลังจากท่านรับไปแล้วผมขอไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนะครับ
ไม่รับคืนของทุกกรณีนะครับเพราะฉะนั้นท่านเช็คให้ละเอียดสุดๆไปเลยครับ ส่วนท่านที่จะให้ส่ง EMS ผมก็ส่งให้ได้ครับ แต่ผม
ขอไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนะครับ แต่ตอนส่งผมจะแพ็คกันกระแทกให้เป็นอย่างดี ถ้าท่านรับได้กับเงื่อนไขนี้ก็ติดต่อมาได้เลยครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาที่เรื่องมากแต่อย่างใดนะครับ แต่ที่ผ่านมาเคยมีกรณีซื้อไปแล้วเอาไปใช้งานซักพักแล้วโทรมาบอกว่าของไม่ดีบ้าง
ของมีปัญหาบ้างทั้งๆที่ตอนซื้อผมก็ให้ลองทุกอย่างจนพอใจ ผมก็เลยไม่อยากให้เกิเหตุการณ์แบบนี้อีกนะครับ ต้องขอความเห็นใจด้วยนะครับ

มาชมรูปกันครับ

ความคิดเห็นที่ : 1

dogdags

27/08/2014 12:37:09
0
ปรับลดราคาเหลือ 2,400 บาทพร้อมส่ง EMS ไปเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 2

dogdags

28/08/2014 21:48:46
0
ปรับลดราคาเหลือ 2,400 บาทพร้อมส่ง EMS ไปเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 3

dogdags

29/08/2014 12:13:34
0
"ขายโทรศัพท์มือถือสุดแกร่ง NEC Medias 101S กันน้ำ กันฝุ่น android สภาพสวย อุปกรณ์ครบยกกล่องครับ"