Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ultrasone hfi780 ต่อกับ schiit vali จะมีเสียงซ่ามั้ยครับ

pongpun

18/08/2014 13:45:50
0
schiit vali ถ้าต่อกับหูฟังที่ impedance ต่ำ จะมีเสียงซ่าไม่ทราบว่าถ้าต่อกับ ultrasone hfi780 จะมีเสียงซ่ารึปล่าวครับ แล้วอยากขอความรู้เรื่อง dac ครับ คือถ้าต่อจาก pc เข้า dac โดยแปลงจาก mini 3.5 เป็น optical แล้วต่อเข้า dac กับ ใช้ usb ต่อเข้า dac แบบไหนจะเสียงออกมาดีกว่ากันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hsung

18/08/2014 15:30:30
346
ขอเดาข้อแรกก่อน vali ที่มีปัญหาเสียงซ่ากับหูฟังที่มี output impedance ต่ำๆ อย่างหูฟัง grado ที่มี output impedance 32 โอห์ม ดังนั้น ultrasone hfi780 ทีมี output impedance 35 โอห์ม ก็น่าจะซ่าเหมือนกันนะครับ

ส่วนข้อสอง การแปลงไปแปลงมาหลายๆ ขั้นตอน จะเพี้ยนได้ง่ายกว่าครับ การแปลง สัญญาณไฟฟ้า>แสง และแปลงแสง>สัญญาณไฟฟ้า ของ optical มันน่าจะเพี้ยนกว่าการใช้ USB ที่ไม่ได้แปลงสัญญาณอะไร ก่อนที่ทั้งสองแบบจะเข้าภาค D to A ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ultrasone hfi780 ต่อกับ schiit vali จะมีเสียงซ่ามั้ยครับ"