Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ก่อนเฮียจะมาเปิดร้านหูฟัง เฮียเปิดร้านซาลาเปาก่อนหรอครับ อยากลองชิมครับ

Owlsome:3

27/07/2014 13:58:33
0
ตั๋นบอกมาครับ ผมรู้แค่นี้ เอิ้กๆๆๆๆ โตซาลาเปา มีสาขาไหนบ้างครับจะตามไปชิมครัช
ขออนุญาตเฮียนะครัชต่ออีกซักเรื่องอิอิ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1
ความคิดเห็นที่ : 2

gikgapoo

29/07/2014 07:15:47
1
เด๋วกลับไทยต้องแวะไปลองสักหน่อย ปกติซาลาเปาผมถูกใจวราภรณ์เจ้าเดียว

ถ้าก๊วยจั๊บ(น้ำใส)ผมถูกใจร้านตรงปากประตูทางเข้าวัดสุทัศน์ฝั่งถนนตีทองใกล้ๆเสาชิงช้า เป็นร้านตั้งโต๊ะธรรมดาข้างทางเนี่ยะแหล่ะครับ ร้านเยาวราชก็อร่อยแต่แพงไปหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เหน่งบา

29/07/2014 07:59:56
1,866
คุณgikgapoo ก๋วยจั๊บที่ว่า ขอแผนที่ละเอียดหน่อยได้ไหมครับ แล้วก็วันเวลาทำการ(ขาย)ด้วย ผมเองเวลาเข้ากรุง(เทพ) มักจะหาโอกาสผ่านไปแถวนั้น ถ้าอย่างไรจะได้แวะไปลองพิสูจน์ข้อมูลสักหน่อยครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

gikgapoo

29/07/2014 11:03:58
1

จัดไปครับ อันนี้เป็นรูปจำแหน่งร้าน ถนนในภาพเป็นถนนตรีทอง ร้านจะอยู่ตรงทางเข้าซอยสระสง

เวลาขายถ้ายังไม่เปลี่ยนคือ จ-ศ เริ่มห้าโมงเย็น(หรือสี่โมงเนี่ยะแหล่ะครับจำไม่ได้แล้ว) บางวันแป๊บเดียวไม่กี่ ชม ก็หมดแล้วครับ หกโมงคนจะเริ่มเยอะ โจ๊ะจะเริ่มเต็ม ผมจะชอบไปกินช่วงเค้าเพิ่งเปิดร้าน

ผิดพลาดเรื่องเวลาประการใดขออภัยด้วยครับ
ปล รูปเล็กไปหน่อย TT
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

gikgapoo

29/07/2014 11:05:11
1

อ้อ ลืมบอกไปว่าถนนในภาพเป็นเส้นตรงมาจากทางเสาชิงช้านะครับ เวลาขับมาวัดสุทัศน์จะอยู่ซ้ายมือ

อันนี้ Google Map
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

29/07/2014 11:06:18
1,866
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=144570

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=128789

http://info.matichon.co.th/rich/rich.php?srctag=07060010252&srcday=&search=no

ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับร้านขนมจีบซาลาเปาและก๋วยจั๊บเจ้าอร่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

29/07/2014 11:08:28
113
ตกลงเฮียเคยเปิดร้านซาละเปามาก่อนเหรอครับ???
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เหน่งบา

29/07/2014 14:14:46
1,866
เฮียมีร้านซาลาเปาก่อนร้านหูฟังครับ คุณหมอ

ปัจจุบันบริหารงานโดยผ.บ. ของเฮีย ร้านโต(ซาลาเปา)ควบคุมโดยซ้อเล็ก ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

มือใหม่หัวใจว้าวุ่น

29/07/2014 18:42:28
มุมนี้ของเฮียมั่นนะที่ผมชอบมากที่สุด

ผมว่าเฮียเป็นคนที่เข้าสโลแกนไทยๆได้ว่า" เป็นคนปากกัดตีนถีบ "หรือจะแถมให้อีกอันได้ว่า "มือคว้าดาวเท้าติดดิน"

ทุกวันนี้ถึงผมจะทำงานกับบริษัทใหญ่โตแค่ไหนเงินเดือนมากเท่าใด แต่สถานะเวลากรอกใบสมัครอะไรก็ได้เป็นเพียงลูกจ้าง (ซึ่งมันก็ไม่ได้แย่หรือเลวร้ายอะไร)แต่ผมก็มีใจใฝ่ฝันอยู่ตลอดเวลาว่าสักวันผมต้องมีโอกาสได้เป็นนายตัวเอง มีกิจการอะไรสักอย่างได้ทำอย่างมีความสุขแต่ก้ไม่รู้ว่าจะมีวันนั้นหรือไม่ วันนี้ก็ขอชื่นชม คนๆนึง อยู่ห่างๆ แม้จะไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว ก้ขอรู้จักกันในฐานะ กัลยาณมิตรก็เพียงพอแล้ว ชื่นชมความขยันทำกินของเฮียจริงๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

29/07/2014 22:05:54
4,282
555 ก่อนที่จะมาขายหูฟัง ผมทำนู่นทำนี่หลายอย่างครับ และทุกวันนี้ก็ยังทำอยู่ แต่มอบหมายให้คนในครอบครัวดูแลกันไป ส่วนผมก็ออกมาทำในสิ่งที่ตัวเองชอบมาตั้งแต่เด็ก ซึ่งก็คือการฟังเพลง ฟังเสียงจากเครื่องเสียง ฟังเสียงจากหูฟัง ซึ่งถือว่าโชคดีเหมือนกันที่มีโอกาสได้ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ

แต่จริงๆแล้วผมไม่เกี่ยงงานหรอกครับ ไม่ว่าจะเป็นงานอะไร ชอบหรือไม่ชอบ ผมทำมันทุกอย่างถ้ามีโอกาส ยึดคติที่ว่า อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา ด้วยความที่ไม่เก่งในชั้นเรียน และค่อนข้างโง่ด้วยซ้ำ มันเลยเหมือนมีแรงอะไรบางอย่างถีบตูดให้ผมต้องออกแรงดิ้นรนทำงานให้มากกว่าคนอื่นครับ 555

เยาวชนอ่านเล่นๆนะครับ อย่าหาว่าเฮียสอนเลยนะครับ ^^ คนที่รู้ตัวว่าไม่เก่ง เราก็ต้องขวนขวายในเรื่องอื่นมาชดเชยในสิ่งที่เราไม่เก่งให้ได้ จะออกแรงเหนื่อยหน่อยก็ช่างหัวมัน อดทนเอาไว้ และอย่าได้รอคอยโชคลาภหรือราชรถมาเกยครับ เพราะมันไม่มีวันนั้นแน่ๆๆ ลงมือเองตั้งแต่วันนี้ แล้วเราก็จะไปต่อได้เองในที่สุดครับ 555

----------------
ขอบคุณคุณมือใหม่หัวใจว้าวุ่นที่ให้เกียรติผมในฐานะกัลยาณมิตรครับ 555
ผมเองทำงานจนเข้าเลือดไปแล้ว ให้อยุ่เฉยๆก็นั่งหลับ มีอะไรก็คิดทำอะไรใหม่ๆๆไปเรื่อย นี่ก็เรื่องเว็บใหม่มั่นคง ซึ่งเป็นโครงการเจ็ดชั่วโคตร แต่ตอนนี้ได้ฤกษ์เดินหน้าแล้วครับ รับรองว่ามีสิ่งใหม่ที่ไม่คาดฝันให้ทุกท่านถูกอกถูกใจอย่างแน่นอนเลยนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ก่อนเฮียจะมาเปิดร้านหูฟัง เฮียเปิดร้านซาลาเปาก่อนหรอครับ อยากลองชิมครับ"