Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปัญหาการใช้งาน Sony ZX1 + PHA-2 ถามผู้รู้หน่อยครับ

Akatorn

27/07/2014 00:00:08
0
สวัสดีครับ

ผมใช้งาน Sony ZX1 อยู่ครับ ตอนนี้ใช้คู่กับ PHA-2 แต่มีปัญหาเสียงไม่ออกไม่แน่ใจว่าทำอะไรผิดหรือเปล่า ผมต่อเป็นแบบ Digital ผ่านช่อง USB Mini-B input ปกติ แล้วเลือก output ให้ออก Phone แล้ว เสียงมันไม่ออกอะครับ ถ้าไม่เสียบหูฟัง เสียงมันออกทางลำโพง ZX1 แทนเลย บางทีเสียงมานะ แต่ฟังๆไปมันก็ตัดไปอะครับ

แต่ถ้าผมต่อเป็นแบบ analog ผ่าน audio in/line out อันนี้ปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ เลยไม่แน่ใจว่า มันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ใครพอทราบบ้างไหมครับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

28/07/2014 00:55:37
1,057
ถ้าเล่นๆเเล้วเสียงไม่ออกหรือหยุดเล่นเอง อาจจะมีปัญหาจากการเชื่อมต่อครับ
ลองเช็คดูที่ขั้วต่อทั้งสองจุดดุครับว่าเเน่นปกติมั้ย หรือบางทีสายเชื่อมต่อเข้า PHA2 อาจจะขาดในครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

khun_top

28/07/2014 12:39:21
1
ผมใช้ walkman f886 ต่อตรง เคยมีครั้งนึง อยู่ๆเสียบหูฟัง เสียงไม่ออก แต่ถ้าไม่เสียบ เสียงก็ออกลำโพงปกติ ซึ่งอาการนี้อยู่ๆก็เป็นหลังจากใช้มานาน6เดือนไม่เคยมีปัญหานี้ ผมก็เลยลอง Factory reset เครื่องดู ปรากฎว่าหายเป็นปกติครับ

แนะนำว่าลอง Factory reset ดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปัญหาการใช้งาน Sony ZX1 + PHA-2 ถามผู้รู้หน่อยครับ"