Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

EmbryoRx

23/07/2014 04:14:33
0
อยากไดลำโพง Bluetooth งบสัก 2000-3000 พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ท่านไหนพอมีความรู้ ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RYU

23/07/2014 10:22:54
32
ผมเคย ซื้อ JBL flip มาใช้ครับ ตอนนั้นก็เห็นว่าราคาไม่แพงมากนัก ฟังในร้านก็ ok ครับเสียงใสๆ แต่พอมาใช้ฟังจริงๆ ผมว่า มันขาดเสียง bassมาก ครับ ผมอาจจะเป็นคนติดเสียง bass มากก็ได้ครับ ไม่ค่อยเน้นใสๆมากนัก เพราะเวลาฟัง นานๆแล้ว มันค่อนข้างล้าหุ และปวดหูมากครับ
หลังจากนั้น ผมก็เลย เก็บเงินซื้อ Bose soundlink mini ครับ ซึ่งบอกได้เลยว่า ตัวนี้ ตอบโจทย์ แบบ ทะลุทะลวงเลยครับ bose เป็นลำโพงตัวเล็กกล้ามโตมาก เสียงที่ได้ พุ่งออกมาได้ดี เสียง bass ก็นุ่มนวล ฟังได้นาน มีขนาดเล็ก ที่เรียกได้ว่า พกพาสะดวก ผมไปนั่ง ที่ศาลาริมทะเล เปิดเพลงสบายๆ ผ่านเจ้าตัวนี้ มีความสุขสุดๆเลยครับ
ราคาของมันแรงกว่าเยอะครับ อยากให้ไปลองฟังดุก่อนว่า จะเก็บเงินเพื่อซื้อครั้งเดียวแล้วจบ ดีกว่าไม๊
ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัว นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ishimaru-WITTY

23/07/2014 22:37:52
1
jbl flip เท่านั้น พูดตรงๆน่ะ ถ้าถูกกว่าตัวนี้เสียงงั้นๆมาก เสียงใส เบามีน่ะ กระชับ ไม่บวม แต่ขนาดไม่ใหญ่มาก เสียงใส กังวาล ฮาโมนิคดี ปลายแหลมดี ฟังร้องได้หวาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

EmbryoRx

23/07/2014 23:02:42
0
ขอบคุณมากๆครับ พอดีเพื่อนฝากหา ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้ ปกติฟังแต่ FZ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากได้ลำโพง Bluetooth"