Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตามหา Adapter แปลงหัว USB type B เป็น mini B ครับ

rpakit

15/06/2014 17:36:30
0

ไม่ทราบว่าที่ร้านมี Adapter แปลงหัว USB type B เป็น mini B ขายไหมครับ
ผมว่าจะหาซื้อสาย USB มาอัพให้กับ Meridian Explorer ซะหน่อย แต่ซื้อทั้งทีก็เลยอยากจะเพื่ออนาคตไว้ด้วย
คือต่อไปผมว่าถอย DAC ตั้งโต๊ะมาประจำไว้ที่บ้าน ส่วน Explorer ก็พกไปฟังที่ทำงาน
เห็นส่วนใหญ่เลย DAC ตั้งโต๊ะหัว USB จะรับแบบ type B แต่ Explorer เป็น mini B
สาย USB ที่ผมเล็งๆไว้ก็ Nordost อาจจะรุ่น Blue Heaven หรือกัดฟันไป Heimdall 2 เลย ซึ่งหัวก็เป้น type B
แล้วถ้าใช้สายขนาดนั้นแล้วผมก็เลยอยากได้ Adapter ที่ดีๆหน่อย จะได้ไม่ไปลดทอนคุณภาพของสายมากนักครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

rpakit

16/06/2014 20:57:05
0
ดันหน่อย ผู้รู้ช่วยนำทาง ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

OZP

21/07/2014 11:03:17
0
มีของ AudioQuest กับ iFi ครับที่เห็นๆ แบบของที่มียี่ห้อ

iFi ในร้าน JET มีครับ

AudioQuest ไม่รู้ว่า 0 ไทยเอามาขายไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

rpakit

22/07/2014 09:36:43
0
ขอบคุณครับคุณ OZP ผมไปได้มาจากสาย iFi Gemini แล้วครับ มันแถมมาให้กับสายเลย
ใช้คู่กับ iFi iUSBPower แล้วเสียงสะอาด นิ่งขึ้นเยอะเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ตามหา Adapter แปลงหัว USB type B เป็น mini B ครับ"