Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าชอบเสียง monster DNA pro มีหูฟังตัวไหนเสียงคล้ายตัวนี้บ้างครับ

icenattapatz

20/04/2014 16:10:23
0
ปัจจุบันใช้ vmoda lp2 คิดว่ายังไม่สุด แต่ใช้รอเจอเนื้อคู่
พยายามตามหาหูฟังที่เราฟังแล้วบอกได้ว่า ตัวนี้ใช่เลย สเปคเลย
แต่นานๆทีจะได้ขึ้นไปลองหาฟังที่กรุงเทพ แว๊บเข้าไปร้านมั่นคงสาขาพารากอน
พนักงานจัด DNA รุ่นใหม่ล่าสุดมาให้ ชอบเสียงมากครับ

ลองอีกตัวคือ vmoda m100 ฟังผิวเผินไม่ต่างกับ lp2 (อาจเพราะยังไม่โมสาย)
ด้วยความที่ชอบเบส lp2 ค่อนข้างอิมแพคแรงกว่าก็เลยยังไม่โดน m100 เท่าไหร่

อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับว่าชอบเสียงแนวไหนยังไง จะบอกว่าชอบอิมแพคแรงๆมันก็ดูเป็นคำตอบที่ยังไม่เจาะจงมาก
แต่เท่าที่ลอง DNA PRO ตัวล่าสุด คิดว่าชอบเสียงแนวนี้ สไตล์นี้

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำที่ครับว่าผมควรจัดตัวนี้เลยไหม หรือไปลองตัวไหนที่คล้ายๆกัน (ราคาไม่เกี่ยง) แล้วเสียงแบบที่ผมชอบเนี่ย พอจะอธิบายได้ไหมว่าเป็นยังไง ?

ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

20/04/2014 16:47:51
1,057
ถ้าชอบเเนวนี้ลองดู New Beats Studio ดูครับ รุ่นนี้ให้เบสที่เเน่น อิมเเพ็คดี และให้เสียงที่ใสเคลียร์กว่า studio ตัวเก่าอยู่พอสมควรเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถ้าชอบเสียง monster DNA pro มีหูฟังตัวไหนเสียงคล้ายตัวนี้บ้างครับ"