Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนผู้รู้ เกี่ยวกับCIEMครับ

Sparkk

20/04/2014 12:38:47
0
วัสดุที่นำมาทำCIEMมีอะไรบ้างครับ แบบไหนมีข้อดียังไง ใส่สบาย ซีลเสียงดี ตัวอย่างเช่นของค่ายไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

20/04/2014 17:00:36
1,057
หลักๆจะมีสองประเภทก็คือ
อะคริลิก จะใช้กันเเพร่หลาย เข้าใจว่าน่าจะทำง่ายกว่า และใส่ไดรเวอร์ได้เยอะกว่า เลือกสีได้เยอะและสวยกว่า วัสดุก็จะเป็นอะคริลิกเเข็งๆ ตกแรงๆเเล้วมีโอกาสเเตกได้ แต่ดีที่ไม่เปลี่ยนรูปทรง

ซิลิโคน จะมีอยู่ไม่กี่เเบรนด์ที่ทำ เนื้อจะนุ่ม ถ้าตัดออกมาพอดีจะใส่สบายทีเดียวครับ เพราะยืดหยุ่นได้ แต่ในจำนวนไดรเวอร์เท่ากันจะราคาเเพงกว่าแบบ อะคริลิก ยกเว้น Custom Art Harmony8 ที่มี 8 driver แต่ราคาพอๆกับแบบอะคริลิก

การซีลเสียงนั้นถ้าตัดออกมาได้พอดีเเล้วก็ถือว่าไม่หนีกันมากนักครับ ยิ่งถ้าเปิดเพลงด้วยเเล้วนี่เเทบไม่ได้ยินเสียงจากภายนอกเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนผู้รู้ เกี่ยวกับCIEMครับ"