Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Untitled

20/04/2014 01:58:26
0
อยากรู้ว่า AKG K518DJ กับ KOSS Portapro อะไรเสียงดีกว่ากัน คือ อยากได้หูฟังราคาประหยัด (เพราะงบหมด T^T) ที่เบสจัดๆ แต่ไม่รบกวนย่านอื่น เบสไม่บวมจนหมอง

คือ ตอนนี้ใช้ Grado SR80i, Audio technica M50, Monster Gratitude ต่อ D-Zero ,ทุกตัวแพ้ทาง Metal Rock หมด =_= เลยอยากได้หูฟังเบสจัดมาแก้ทาง (ปกติฟัง Audiophile แต่ช่วงนี้มาอารมณ์ Rock)

518 ยังไม่เคยฟังเลย แต่เห็นเฮียบอกเบสช้างถีบ ,อยากรู้ว่า มันถีบเสียงย่านอื่นจนเสียหรือเปล่า รายระเอียดเสียงโดนเบสกลบมั้ย สเตจกว้างมั้ย ถ้าเทียบกับพวกรุ่นพี่ข้างบน

Porta ยังไม่เคยฟัง แต่หลายๆคนบอก 518 ดีกว่า เลยไม่รู้ดีกว่าจริงหรือเปล่า รายละเอียดเสียงเป็นยังไงบ้าง

ปล. ช่วงนี่ไม่มีโอกาศไปฟังที่ร้านเฮีย อาจจะสั่ง online
ปล2. มีหูฟังตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ ตัวที่เบสแรงแล้วย่านอื่นไม่เสีย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ศรราม01

20/04/2014 02:37:42
4
เบสหนักแน่ครับๆ มันกว่าแน่ๆ แต่กีตาร์จะสู้กราโด้ไม่ได้นะครับ มันร็อคคนละแบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

20/04/2014 08:56:27
0
ราคามันต่างกันเกือบเท่านึงเลยไม่ใช่เหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"AKG K518DJ vs KOSS Portapro"