Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แอมป์ Alo Mk-II ให้เสียงยังไงครับ

Toolate

19/04/2014 11:56:43
จะเอามาต่อกับ pk1 ครับ อยากรู้ว่าเสียงจะเปลี่ยนไปเยอะหรือไม่เทียบกับฟังต่อตรงด้วย ipod classic
แล้วถ้าต่อกับหูฟังขับง่ายๆอย่าง pk2 เสียงจะเปลี่ยนไปหรือไม่ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก Munkonggadget

19/04/2014 17:07:57
24
สวัสดีครับคุณ Toolate
แอมป์ Alo MK II สามารถต่อเล่นกับ Yuin PK1 ขับออกสบายๆเลยครับ เรื่องโทนเสียงก็จะตาม
คาแรกเตอร์ของแอมป์เลยคือ จะให้เสียงที่ใส เวทีเสียงที่กว้างขวางขึ้น ปลายเสียงแหลมที่ทอดยาวขึ้น ถ้าเทียบกับการต่อตรงด้วย iPod Classic แล้วถือว่าต่างเยอะมาก เพราะ PK1 เป็นหูฟังที่ค่อนข้างขับยากมาก จะฟังให้ได้เต็มอารมร์จริงๆต้องใช้แอมป์ช่วยครับ

ส่วนถ้านำมาเล่นกับ Yuin PK2 ที่ขับง่ายๆก็สามารถใช้ได้เช่นกันครับ สามารถเข้ามาทดลองฟังที่ร้านได้ตลอดเลยครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ohwownoone

19/04/2014 20:19:42
370
Alo MK II จะให้เวทีค่อนข้างกว้าง เสียงแหลมไปไกล โฟกัสเครื่องดนตรีชัดขึ้น เสียงร้องไม่พุ่ง ถือว่าเป็นตัวนึงที่คุ้มค่ามากทีเดียว

ผมไม่เคยเล่น Ipod แต่พอเอามาต่อกับ AK100 แล้วมันทำให้เสียงร้องชุ่มฉ่ำขึ้นมาก (AK100 ต่อตรงผมว่าเสียงกลางบางไป บางทีออกแห้งๆเลยด้วยซ้ำ เบสมากขึ้น แรงปะทะ ดีขึ้น เรียกได้ว่า มันเสริมในส่วนที่ AK100 หายไปพอดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แอมป์ Alo Mk-II ให้เสียงยังไงครับ"