Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Pensiero

15/04/2014 21:02:40
0
ขาย/แลก สาย JC-60 ขั้ว TF10 หรือ Custom ครับ

เนื่องจากสายแข็งแล้ว พกพายาก เหมาะสำหรับคนที่ต้องการเฉพาะเสียงอย่างเดียวไม่สนพกพาแนะนำเลยครับ เสียงดีมาก
เปลี่ยวขั้วให้แน่นขึ้น โดยช่างชัย BRabbit เมื่อเดือน 2 พร้อมให้ที่นั้นเค้าดัดทรงให้ใหม่ ตอนแรกๆเหมือนจะพกง่ายขึ้น หลังๆก็แข็งเหมือนเดิม หาสายเปลี่ยนดีกว่าครับ > <

เรื่องเสียงคงไม่ต้องอธิบายมาก เรียกว่าเป็นอันดับท๊อปๆ ของสาย TF10 เลยทีเดียว
สภาพสมบูรณ์ดีครับ ไม่มีรอยปริขาด/ตำหนิใดๆ ยกเว้นสายที่แข็งตามเวลา

รีวิวของคุณ JoMoRo -
"สายเงินแท้ 99.99%
ตีเกลียว 4 เส้น
ความหนา 4mm.(ความหนารวมทั้ง4เส้นแล้ว)
ความยาว 45"
สายจะแข็งกว่าสายเดิมและแข็งกว่าสาย jc-50
แต่ทนทานกว่ามาก
ท่อทนความร้อนสูง

เสียง
เครื่องดนตรีทุกชิ้นชัดเจน เรียกได้ว่าเป็นเม็ดๆ ตัวโน็ตจับต้องได้ง่ายขึ้น
นักเร้องหวาน ฟังสบาย
ด้านเบส ให้คุณภาพสูงมากไม่กว่าจะ หัวเบสหรือหางเบส

เวทีด้านกว้างลึกทำได้ดีมาก
พื้นหลังดำเงียบ เลยทำให้ทุกย่านเสียงมีตำแหน่งระยะห่างในตัวไม่มากวนกัน

สายรุ่น jc-60 ได้ทำการโมสาย Full-Size ก็ให้ผลดีมากเหมือนกัน

รุ่น jc-60 ให้เสียงทีเต็มกว่ารุ่น jc-50 ในทุกๆด้าน
โดยการไม่ทิ้งแนวเสียงเดิม ถ้าท่านชอบ jc-50 อยู่แล้ว
ท่านจะต้องหลงรัก jc-60 แน่นอน
*อย่าพึ่งเชื่อผม จนกว่าคุณจะได้ลองเอง

ราคา jc-60
ค่าตัวอยู่ที่ 3950 บาท พร้อมส่งEMSฟรี และท่านใดต้องกานใสหนังงูก็ฟรีจ้า
*ไม่ต้องเอาสายเดิมมาตัดทิ้ง เพราะผมทำขั้วให้แล้วครับ สามารถใช้ได้เลยจ้า
รับประกัน lifetime เหมือนเดิม"

ขายที่ 2,100 ครับ
เบอร์ติดต่อ O8145511OO เจต ครับ สะดวกส่งของที่ BTS พระโขนง,ช่องนนทรี
หรือแลกกับสายที่มีความอ่อนกว่า ส่วนต่างคุยกันได้ครับ
ความคิดเห็นที่ : 1

Pensiero

16/04/2014 20:26:00
0
ขายแล้วครับ ขออนุญาตปิดกระทู้เลย
"ขาย/แลก สาย JC-60 for TF10"