Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

winnerx182

13/04/2014 01:10:57
0
คือใครมีวิธีตัดเสียงกลองออกจากเพลงต้นฉบับบ้างอะครับ แต่พวกเครื่องดนตรีอื่นๆอย่าง นักร้อง กีต้าร์ เบส ยังเหลืออยูอะครับ
ต้องใช้โปรแกรมอะไร และวิธีทำยังไงอะครับ คืออยากจะเอามาทำจังหวะใหม่เลยอ่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ishimaru-wit

13/04/2014 08:43:06
ยาก มากๆ เลย เพราะ ถ้าจะตัด ต้องตัดตามย่านเสียง เช่น สมมุติว่า เสียงกลอง ความที่อยู่ที 1000 hz (สม มุ ติ ) น่ะครับ แต่กลองมันก็ไม่ได้ อยู่ที่ความที่นั้น ตลอด มันยังอยู่ที่อื่นๆด้วย แล้ว สมมุติว่า ความถี่ที่ 1000 แต่มันก็ยังมีเสียงอื่นอยู่ที่ความถี่นั้นอีก ถ้าเราเอาออกตัวอื่น ก็หายไปด้วย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ถามพี่ๆนักดนตรี"