Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว เล็กๆน้อยๆกับ yamaha eph-100

Hahn

15/03/2013 21:05:48
วันนี้เพิ่งได้หูฟัง yamaha รุ่นeph-100 มาเนื่องจากไปเดินเล่นๆ แล้วลองฟังเล่นๆดูก็เลยโดนเลย ผมเลยจัดมาเลยบอกเลยว่าชอบคับ ไม่ต้องอธิบายรูปทรงมากกกหาดูได้ตาม net เลยคับ(ขอโทดทีที่ไม่ได้ลงรูป) ผมซื้อที่ออสเตเรียนะคับราคาที่ 125$ คับรีวิวเสียงผมก็ยังไม่เก่งมากนะคับ... และตอนนี้อยู่ในช่วงเบินนะคับ แต่บอกคร่าวๆว่า
เบสโดนใจคับเล่นเอาจุกอกเลยเบสนุ่มไม่เบลอไม่กลบย่านอื่น (ที่ซื้อมาก็เพราะอันนี้แหละ^^) ผมว่าเสียงเบสมันสวยดีนะคับ จะว่านุ่มก็แสดงออกมาได้ดีจะว่าหนักก็ทำได้ดีเหมือนกัน โดยรวมเรื่องเบสถือว่าดีเลยที่เดียวคับสำหรับเจ้าตัวเล็กตัวนี้ ทรงพลังมากๆส่วนย่านอื่นเสียงสูงเสียงแหลมก็แสดงออกมาได้ดีในระดับที่ดีอาจจะไม่ได้แหลมหรือสูงปิ๊ดดดดเหมือนหูฟังบางรุ่นแต่ก็ดีมากในระดับ inear ด้วยกันเสียงร้องก็ชัดเจนดีพุ่งมาด้านหน้าเล็กน้อยคับ ผมไม่คิดว่าที่หูฟังเล็กๆแค่นี้จะทำได้ คับ ทุกย่านบอกได้ว่ารวมๆแล้วเปนหูฟังที่ฟังสนุกคับแยกเสียงได้ดี ชัดเจน และคุ้มค่าตัวนึงเลยคับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเหนยังไงก็ไปหาลองฟังดูนะคับ รับลองว่าคงติดใจหลายๆคนไม่มากก็น้อยคับ....คุ้มค่าเงินแน่นอนคับ
ใส่สบายไม่อุดอู้ด้วย^^ ขอเรียกว่าเจ้ามดทรงพลังละกัน55(โม้มากกกไปกำลังเห่อคับ) ขอบคุณคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูยอ

16/03/2013 01:22:29
เมืองไทยมีตัวแทนขายที่ไหนบ้างครับแล้วรุ่น EPH-100 กับ EPH-100SL ต่างกันยังไง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hahn

16/03/2013 11:04:58
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะคับ ดูๆแล้วเหมือนจะไม่มีอะไรแตกต่างกันเท่าไหกร่นะคับ อาจจะเป็นล็อตเก่าล็อตหรือเปล่าไม่แน่ใจคับ ที่นี้ก็ไม่มีตัว eph 100sl ให้ดูด้วยคับ รอผู้รู้กว่านี้มาตอบละกันนะคับ....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

suriyaphong

29/06/2016 12:06:30
หยิกหู 0
"รีวิว เล็กๆน้อยๆกับ yamaha eph-100"